ഭര്‍ത്താക്കന്‍മാര്‍ക്ക് വേണ്ടി സ്ത്രീകള്‍ ആംബുലന്‍സ് വിളിക്കും, എന്നാല്‍ സ്വന്തം ആവശ്യത്തിന് വിളിക്കില്ല

ഹൃദയാഘാത ലക്ഷണങ്ങള്‍ കാണുമ്പോള്‍ സ്ത്രീകള്‍ അവരുടെ ഭര്‍ത്താക്കന്‍മാര്‍ക്കും, അച്ഛന്‍മാര്‍ക്കും, സഹോദരന്‍മാര്‍ക്കും വേണ്ടി ആംബുലന്‍സ് വിളിക്കും. എന്നാല്‍ സ്വന്തം ആവശ്യത്തിന് വിളിക്കില്ല. Acute Cardiovascular Care 2019 ലും European Society of Cardiology (ESC) സമ്മേളനത്തിലും Polish Registry of Acute Coronary Syndromes (PL-ACS) അവതരിപ്പിച്ച രണ്ട് പഠനങ്ങളുടെ പ്രധാന സന്ദേശമാണ് “സ്ത്രീകള്‍ സ്വന്തം കാര്യവും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട സമയമായി” എന്നത്. ST-elevation myocardial infarction (STEMI) ബാധിച്ച 7,582 രോഗികളിലാണ് പഠനം നടത്തിയത്. 45% രോഗികള്‍ക്ക് നിശ്ചിത സമയപരിധിക്കകത്ത് തന്നെ ചികില്‍സ കൊടുക്കാനായി. ആ രോഗികളില്‍ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം കുറവായിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് escardio.org | Mar 3, 2019

Nullius in verba


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )