വായൂ മലിനീകരണം ഗര്‍ഭസ്ഥ ശിശിവിന്റെ ഹൃദയ വ്യവസ്ഥയെ ബാധിക്കാം

വായൂ മലിനീകരണത്താലുള്ള സൂഷ്മ കണങ്ങള്‍ ഗര്‍ഭിണിയായ സ്ത്രീ ശ്വസിക്കുന്നത് ഗര്‍ഭസ്ഥ ശിശുവിന്റെ വികാസത്തെ ദോഷമായി ബാധിക്കും എന്ന് Rutgers ലെ ഗവേഷകര്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. Cardiovascular Toxicology ജേണലില്‍ അതിന്റെ റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ആദ്യത്തെ trimester കാലവും മൂന്നാമത്തെ trimester കാലവുമാണ് നിര്‍ണ്ണായക സമയജനാല. ആ സമയത്താണ് മലിനീകരണം അമ്മയേയും കുഞ്ഞിനേയും ഏറ്റവും ദോഷകരമായി ബാധിക്കുന്നത്.

കുഞ്ഞിന് സ്ഥിരമായി രക്തം നല്‍കിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന അമ്മയുടെ രക്തചംക്രമണ വ്യവസ്ഥയിലേക്ക് അമ്മ ശ്വസിക്കുന്നതെല്ലാം കടന്നുകൂടുന്നു. ഈ മലിനീകരണം രക്തക്കുഴലുകളെ ഞെരുക്കുന്നു. ഗര്‍ഭപാത്രത്തിലേക്കുള്ള രക്തത്തിന്റെ ഒഴുക്ക് ഞെരുക്കുകയും ഗര്‍ഭസ്ഥ ശിശുവിന് ഓക്സിജനും പോഷകങ്ങളും തടയുന്നു. അത് വൈകുന്ന വളര്‍ച്ചക്കും വികാസത്തിനും കാരണമാകുന്നു. അത് ഗര്‍ഭ സങ്കീര്‍ണ്ണതകളിലേക്ക് നയിക്കാം.

— സ്രോതസ്സ് news.rutgers.edu | Mar 11, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )