പരസ്യ ലക്ഷ്യം വെക്കലിലെ വിവേചനത്തിന്റെ കേസ് ഫേസ്‌ബുക്ക് ഒത്തിതീര്‍പ്പാക്കി

പരസ്യ സംവിധാനത്തില്‍ വീടുകളുടേയും വായ്പകളുടേയും തൊഴിലിന്റേയും പരസ്യത്തില്‍ വിവേവചനം നടത്തുന്നതിന്റെ പേരിലുണ്ടായ 5 കേസുകള്‍ ഫേസ്‌ബുക്ക് ഒത്തുതീര്‍പ്പാക്കി. ഒത്തുതീര്‍പ്പിന്റെ ഭാഗമായി വീടുകളുടേയും വായ്പകളുടേയും തൊഴിലിന്റേയും പരസ്യ സംവിധാനം പുതുക്കിപ്പണിയാമെന്ന് ഫേസ്‌ബുക്ക് പറഞ്ഞു. അങ്ങനെ വംശത്തിന്റേയും നരവംശത്തിന്റേയും, ലിംഗത്തിന്റേയും അടിസ്ഥാനത്തിലെ വിവേചനം നടത്താനാകാവില്ല. സോഷ്യല്‍ മീഡിയ കമ്പനി $50 ലക്ഷം ഡോളര്‍ നിയമ ചിലവായും മറ്റ് ചിലവായും അടക്കും.

— സ്രോതസ്സ് truthdig.com | Mar 19, 2019

നമ്മുടെ നാട്ടില്‍ പിന്നോക്കക്കാരുടെ മുത്താണ് സക്കര്‍ബക്ക്. ഫൂ…

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.


പൌരത്വ നിയമത്തോടൊപ്പം ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷാ രാജിവെക്കുക.

റിലയന്‍സ് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ബഹിഷ്കരിക്കുക. യഥാര്‍ത്ഥ യജമനന്‍മാര്‍ക്ക് വേദന അനുഭവിച്ചെങ്കിലേ മാറ്റം ഉണ്ടാകൂ.
രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങളെ ഭരണഘടനയുടേയും സുപ്രീംകോടതിയുടേയും ശക്തിപരീക്ഷണമായി മാറ്റരുത്. രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്ക് ഗാന്ധിജിയുടെ നിസഹകരണ സമരമാര്‍ഗ്ഗത്തിലൂടെ രാഷ്ട്രീയമായ പരിഹാരമാണ് വേണ്ടത്. അതിനായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുക.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )