പുരാതനമായ നാല് കാലുകളുള്ള തിമിംഗലത്തെ പെറുവിന്റെ തീരത്തു നിന്ന് കണ്ടെടുത്തു

തിമിംഗലവും ഡോള്‍ഫിനും ഉള്‍പ്പെട്ട കൂട്ടമാണ് Cetaceans. ചെറിയ നാല് കാലുകളുള്ള hoofed പൂര്‍വ്വികനില്‍ നിന്ന് 5 കോടി കൊല്ലങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പ് തെക്കെ ഏഷ്യയിലാണ് അവയുണ്ടാകുന്നത്. ഇപ്പോള്‍ 4.26 കോടി കൊല്ലം പഴക്കമുള്ള പുരാതനമായ നാല് കാലുള്ള തിമിംഗലത്തിന്റെ അവശിഷ്ടങ്ങള്‍ പെറുവിന്റെ തീരത്ത് നിന്ന് ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെടുത്തു. Eocene കാലത്തെ ഈ ഫോസില്‍ തിമിംഗലങ്ങളുടെ പരിണമത്തേയും അവയുടെ വ്യാപനത്തേയും കുറിച്ച് കൂടുതല്‍ വെളിച്ചം വീശും. ഏപ്രില്‍ 4 ന്റെ Current Biologyയില്‍ ആ പഠനത്തിന്റെ റിപ്പോര്‍ട്ട് കൊടുത്തിട്ടുണ്ട്. വാല്‍ ഉള്‍പ്പടെ 4 മീറ്റര്‍ നീളമുള്ള ഈ വലിയ ജീവി കരയിലും വെള്ളത്തിലും സഞ്ചരിക്കാന്‍ കഴിവുള്ളതായിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് cell.com/current-biology | Apr 4, 2019


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s