വിക്കിലീക്സിന്റെ സഹായി എന്ന പേരില്‍ ഒല ബിനിയെ ഇക്വഡോറില്‍ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു

സ്വീഡനില്‍ നിന്നുള്ള പ്രോഗ്രാമറും ഡിജിറ്റല്‍ സ്വകാര്യത പ്രവര്‍ത്തകനുമായ Ola Bini യെ ഇക്വഡോര്‍ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. വിക്കിലീക്സിന്റെ സ്ഥാപകന്‍ ജൂലിയാന്‍ അസാഞ്ജുമായി ചേര്‍ന്ന് സര്‍ക്കാരിനെ അസ്ഥിരമാക്കാനായി ശ്രമിച്ചു എന്നാണ് ആരോപണം. അന്വേഷണത്തിന് വേണ്ടിയാണ് അറസ്റ്റ് എന്ന് ആഭ്യന്തരകാര്യ മന്ത്രിയായ Maria Paula Romo പ്രാദേശിക മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. ബിനി ജപ്പാനിലേക്ക് പോകുന്ന വഴി Quito വിമാനത്താവളത്തില്‍ വെച്ചായിരുന്നു അറസ്റ്റ് നടന്നത്. സ്വതന്ത്ര സോഫ്റ്റ്‌വെയറിന്റേയും ഡിജിറ്റല്‍ സുരക്ഷയുടേയും പ്രചാരകനായ അദ്ദേഹം ധാരാളം സംഘടനകള്‍ക്ക് സുരക്ഷിതമായ ആശയവിനിമയത്തെ സഹായിച്ചിട്ടുണ്ട്.

— സ്രോതസ്സ് telesurenglish.net | 12 Apr 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )