ഏറ്റവും മുകളിലുള്ള 1%ക്കാര്‍ $21 ലക്ഷം കോടി ഡോളര്‍ നേടി

1989 – 2018 കാലത്ത് അമേരിക്കയിലെ ഏറ്റവും മുകളിലുള്ള 1%ക്കാര്‍ $21 ലക്ഷം കോടി ഡോളര്‍ നേടി. അതേ സമയം താഴെയുള്ള 50% ജനങ്ങള്‍ക്ക് $90000 കോടി ഡോളര്‍ നഷ്ടപ്പെടുകയും ചെയ്തു. ഫെഡറല്‍ റിസര്‍വ്വിന്റെ “Distributive Financial Accounts” എന്ന പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ നിന്ന് ശേഖരിച്ച വിവരങ്ങളില്‍ നിന്ന് People’s Policy Project കണ്ടെത്തിയതാണ് ഈ കാര്യം. ഏറ്റവും മുകളിലുള്ള 1%ക്കാര്‍ക്ക് $30 ലക്ഷം കോടിയുടെ ആസ്തികളുണ്ട്. താഴെയുള്ള പകുതി ഒന്നുമില്ലാത്തവരോ ആസ്തികളേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ കടമുള്ളവരോ ആണ്.

— സ്രോതസ്സ് commondreams.org | Jun 14, 2019


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s