കേന്ദ്രത്തിനും UIDAIക്കും എതിരെ ആധാര്‍ ഓര്‍ഡിനന്‍സിനെ വെല്ലുവിളിക്കുന്ന നോട്ടീസ് സുപ്രീം കോടതി അയച്ചു

2019 ലെ ആധാര്‍ ഓര്‍ഡിനന്‍സിന്റെ നിയമ സാധുത ചോദ്യം ചെയ്യുന്ന PIL ന്റെ വാദം കേട്ട സുപ്രീം കോടതി കേന്ദ്രത്തിനും Unique Identification Authority of India (UIDAI) ക്കും നോട്ടീസ് അയച്ചു. Justices SA Bobde ന്റേയും BR Gavai ന്റേയും ബഞ്ചില്‍ വാദം ഒരു മിനിട്ടില്‍ താഴെ മാത്രമാണ് നടന്നത്. ശ്യാം ദിവാന്‍ ആണ് പരാതിക്കാര്‍ക്ക് വേണ്ടി ഹാജരായത്. ആധാര്‍ ജൈവവ്യവസ്ഥ ഉപയോഗിക്കാനായി സ്വകാര്യ ഘടകങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു പിന്‍ വാതില്‍ തുറക്കുന്നതാണ് ആധാര്‍ ഓര്‍ഡിനന്‍സ് എന്ന് പരാതിക്കാര്‍ പറയുന്നു. അങ്ങനെ രാഷ്ട്രത്തിനും സ്വകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കും പൌരന്‍മാരില്‍ രഹസ്യാന്വേഷണം നടത്താനാകും. രാഷ്ട്രത്തിന്റെ ആവശ്യത്തിനായ ശേഖരിക്കുകയും സംഭരിക്കുകയും ചെയ്ത വ്യക്തിപരവും sensitive ഉം ആയ വിവരങ്ങള്‍ വാണിജ്യപരമായി ചൂഷണം ചെയ്യാന്‍ അനുമതി കൊടുക്കുയാണ് ഈ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍.

— സ്രോതസ്സ് barandbench.com | Jul 5 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

നേരിടം mail group ല്‍ അംഗമാകാന്‍ ക്ഷണിക്കുന്നു:ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )