ഒരു തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വിജയത്തിന് പിറകിലെ രഹസ്യം

Association of Democratic Rights (ADR) ന്റെ അഭിപ്രായത്തില്‍ ക്രിമിനല്‍ പശ്ചാത്തലമുള്ള പാര്‍ളമെന്റ് അംഗങ്ങളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു. 2004 ല്‍ 24%, 2009 ല്‍ 33%, 2014 ല്‍ 34%. ശ്വാസം പിടിച്ചോ. 2019 ല്‍ ജയിച്ച 539 സ്ഥാനാര്‍ത്ഥികളില്‍ 43% പേര്‍ക്കെതിരെ ക്രിമല്‍ കേസുകള്‍ നിലനില്‍ക്കുന്നു. മുമ്പത്തെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷണര്‍ ആയ S.Y Quraishi പറഞ്ഞത് ശരിയാണ്. “നമ്മുടെ പകുതി നിയമനിര്‍മ്മാതാക്കളും നിയമലംഘകരാണ്!”. കൊലപാതകം, ബലാല്‍സംഗം, കൊലപാതക ശ്രമം പോലുള്ള ഗൌരവകരമായ കേസുകള്‍ തങ്ങള്‍ക്കെതിരെയുണ്ടെന്ന് 29% ജനപ്രതിനിധികള്‍ സമ്മതിക്കുന്നു എന്ന് ADR റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. വിദ്വേഷപ്രസംഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കേസ് നേരിടുന്ന MPമാരുടെ എണ്ണം 29% ആണ്.

— സ്രോതസ്സ് newsclick.in | 06 Jun 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )