ഗിഗ് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ ഫിന്‍ലാന്റിലെ തൊഴിലിനെ മാറ്റിമറിക്കുന്നു

ഇന്ന് ഫിന്‍ലാന്റിലെ ഏകദേശം 1.8 ലക്ഷം ആളുകള്‍ സ്വയം തൊഴല്‍ ചെയ്യുന്നവരാണെന്ന് Statistics Finland പറയുന്നു. കൂടുതല്‍ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനായി സ്വന്തമായ വ്യാപാരിയാകു എന്ന വഴി ചിലര്‍ തെരഞ്ഞെടുത്തപ്പോള്‍ മറ്റുചിലര്‍ പറയുന്നത് വേറെ നല്ല വഴിയൊന്നും ഇല്ലാത്തതിനാലാണ് ഇത് ചെയ്യുന്നത്. നിങ്ങളുടെ തൊഴിലുടമക്ക് ഇവിടെ ഒരു ഉത്തരവാദിത്തവും ഇല്ല. തൊഴില്‍ വസ്ത്രങ്ങള്‍, ഉപകരണങ്ങള്‍, യാത്രാ ചിലവ് തുടങ്ങിയവക്കെല്ലാം നിങ്ങള്‍ തന്നെ ചിലവാക്കണം. നിങ്ങള്‍ രോഗിയാകാും പാടില്ല എന്ന് തൊഴിലാളികള്‍ പറയുന്നു. തൊഴിലുടമകള്‍ക്ക് ലാഭകരവും എളുപ്പവുമായതിനാല്‍ ഗിഗ് സാമ്പത്തികവ്യവസ്ഥ തളിര്‍ക്കുകയാണ്.

— സ്രോതസ്സ് yle.fi | 23.6.2019

Nullius in verba


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )