സെപ്റ്റംബര്‍ 20 മുതല്‍ 27 വരെ ആഗോള കാലാവസ്ഥാ സമരം

Join / Register – Register your climate strike and support demonstration here!

സെപ്റ്റംബര്‍ 20 മുതല്‍ 27 വരെ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് വരുന്ന ഞങ്ങള്‍ ക്ലാസ് മുറികളും, ജോലിസ്ഥലങ്ങളും, വീടുകളും ഉപേക്ഷിച്ച് കാലാവസ്ഥാ പ്രവര്‍ത്തിയും കാലാവസ്ഥാ നീതിയും ആവശ്യപ്പെട്ടുകൊണ്ട് നിരത്തിലേക്കിറങ്ങുകയാണ്. ഇതുവരെ 185 രാജ്യങ്ങള്‍ സമരത്തില്‍ ചേര്‍ന്നിട്ടുണ്ട്. അതായത് #FridaysForFuture ല്‍ ചേരാത്ത പത്ത് രാജ്യങ്ങളേ ഇനിയുള്ളു.

ഓരോ ദിവസവും നഗരങ്ങള്‍ പുതിയ സമരത്തിന്റെ രജിസ്ട്രേഷന്‍ നടത്തുന്നു. അതിന്റെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിക്കുകയാണ്. 2350 നഗരങ്ങളാണ് ഇതുവരെ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

സെപ്റ്റംബര്‍ 20 മുതല്‍ 27 വരെ നടക്കുന്ന എല്ലാ പരിപാടികളേയും ഒറ്റ ഒരു പരിപാടിയായാണ് കണക്കാക്കുന്നത്.

കുട്ടികളോടൊപ്പം തന്നെ മുതിര്‍ന്നവരുടേയും വന്‍ തോതിലുള്ള പങ്കാളിത്തത്തിന് ഞങ്ങള്‍ അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നു. ഭൂമിയില്‍ ജീവന്‍ നിലനിര്‍ത്താനാവശ്യമായ സുരക്ഷക്ക് വേണ്ടി കാലാവസ്ഥാ ദുരന്തത്തെ നേരിടാനും ആഗോളതാപനിലാ വര്‍ദ്ധനവ് 1.5 C ല്‍ നിര്‍ത്താനാവശ്യമായ അടിയന്തിരമായ decisive പ്രവര്‍ത്തി ചെയ്യണമെന്ന് ഒന്നിച്ച് നമ്മള്‍ ആവശ്യപ്പെടും.

സെപ്റ്റംബര്‍ 23 ന് ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ നടക്കുന്ന ഐക്യ രാഷ്ട്ര സഭയുടെ Climate Action Summit നെ ആവരണം ചെയ്ത് നില്‍ക്കന്നതായിരിക്കും ഈ ആഴ്ചയിലെ പരിപാടികളെല്ലാം.

FridaysForFuture
#GLOBALSTRIKE

— സ്രോതസ്സ് fridaysforfuture.org

Nullius in verba


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )