യൂണിയന്‍ വിരുദ്ധ തന്ത്രങ്ങളുടെ പേരില്‍ HCL Technologies നെ USW കുറ്റപ്പെടുത്തി

ഗൂഗിളിന്റെ Bakery Square ഓഫീസുകളില്‍ ജോലിക്കാര്‍ യൂണിയനുണ്ടാക്കുന്നതിനേയും ഒന്നിച്ച് നിന്ന് വിലപേശി കൂടുതല്‍ മെച്ചപ്പെട്ടതും സുരക്ഷിതവുമായ തൊഴില്‍ ഉറപ്പാക്കാനും നടത്തുന്ന ശ്രമത്തേയും പരാജയപ്പെടുത്താന്‍ ജോലിക്കാരെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തി നിര്‍ബന്ധിതമായി യോഗത്തില്‍ പങ്കെടുപ്പിക്കുന്ന HCL Technologies, Ltd. ന്റെ ശ്രമത്തെ United Steelworkers (USW) കുറ്റപ്പെടുത്തി. 80 HCL തൊഴിലാളികളില്‍ 66% പേര്‍ തങ്ങളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നതിന് ഒരു യൂണിയന്‍ വേണമെന്ന അഭിപ്രായമുള്ളവരാണ്. അതിനായി National Labor Relations Board (NLRB) ഒരു വോട്ടെടുപ്പ് സെപ്റ്റംബര്‍ 24, 2019 ന് നടത്തുന്നു. ആ തീരുമാനത്തിന് ശേഷം മാര്‍ച്ച് 2018 ല്‍ Fuyao Glass ലെ യൂണിയന്‍ തകര്‍ക്കുന്നതില്‍ പ്രധാന പങ്ക് വഹിച്ച വിവാദപരമായ management consultant ആയ “Vantage Point Alliance” ന്റെ Eric Vanetti നെ HCL ജോലിക്കെടുത്തു.

— സ്രോതസ്സ് prnewswire.com | Sep 16, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )