അമേരിക്കയിലെ പവനോര്‍ജ്ജം

അമേരിക്കയില്‍ 8% ഊര്‍ജ്ജം വരുന്നത് കാറ്റാടികളില്‍ നിന്നാണ്. പുനരുത്പാദിതോര്‍ജ്ജത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന സ്ഥാനമാണ്. കഴിഞ്ഞ ദശാബ്ദത്തില്‍ ഇത് മൂന്ന് ഇരട്ടി വര്‍ദ്ധിച്ചാണ് ഈ നിലയിലെത്തിയത്. ഇതില്‍ പകുതിയും വരുന്നത് 5 സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ നിന്നാണ്. Texas, Iowa, Oklahoma, California, Kansas. അമേരിക്കയില്‍ 56,000 ല്‍ അധികം കാറ്റാടികളുണ്ടെന്ന് American Wind Energy Association പറയുന്നു. അത് ഏകദേശം 96,000 മെഗാവാട്ട് വൈദ്യുതി ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു. 1.5 കോടി വീടുകള്‍ക്ക് വേണ്ട വൈദ്യുതി ആണത്. 2050 ആകുമ്പോഴേക്കും 400 ഗിഗാ വാട്ടിലധികം ഉത്പാദിപ്പിക്കാനാകുമെന്ന് Department of Energy കണക്കാക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് scientificamerican.com | Aug 8, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )