ഭീമന്‍ ഇറച്ചിയുടേയും ഭീമന്‍ പാലിന്റേയും കാലാവസ്ഥാ ഉദ്‌വമനം

നിങ്ങള്‍ക്കറിയാമോ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഫ്രാന്‍സ് പുറത്തുവിട്ട ഹരിതഗൃഹവാതകങ്ങളേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ മൂന്ന് ഇറച്ചി കമ്പനികള്‍ – JBS, Cargill, Tyson – പുറത്തുവിട്ടു എന്ന് നിങ്ങള്‍ക്കറിയാമോ? Exxon, BP, Shell പോലുള്ള ഏറ്റവും വലിയ എണ്ണക്കമ്പനികളുടെ അത്ര തന്നെ വരും അത്. ഏറ്റവും മുകളിലുള്ള 20 ഇറച്ചി, പാല്‍ കമ്പനികള്‍ 2016 ല്‍ ജര്‍മ്മനിയേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ ഹരിതഗൃഹവാതകങ്ങള്‍ പുറത്തുവിട്ടു. ജര്‍മ്മനിയാണ് യൂറോപ്പിലെ ഏറ്റവും വലിയ മലിനീകരണ രാജ്യം. ഈ കമ്പനികള്‍ ഒരു രാജ്യമായിരുന്നെങ്കില്‍ അത് ഹരിതഗൃഹവാതക ഉദ്‌വമനത്തില്‍ ഏഴാം സ്ഥാനത്തായിക്കും. കന്നുകാലി വളര്‍ത്തല്‍ ആഗോള ഹരിതഗൃഹവാതക ഉദ്‌വമനത്തിന്റെ 15% വരും. പരിഹാരങ്ങളുണ്ട്. പക്ഷേ അവയൊന്നും നടപ്പാക്കുന്നില്ല. പൊതുജനങ്ങളുടെ പണം വലിയ ഫാമുകള്‍ നടത്താനും കാര്‍ഷിക വ്യവസായത്തിനും കൊടുക്കുന്നതിന് പകരം ചെറുകിട കുടുംബ ഫാമുകള്‍ക്ക് കൊടുക്കുകയാണ് ആദ്യ പടി.

— സ്രോതസ്സ് grain.org | 2017-11-08

ഇറച്ചിയുടെ പാരിസ്ഥിതിക ആഘാതത്തെക്കുറിച്ച് ആളുകള്‍ സംസാരിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും പാലിനേയും പാല്‍ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളേയും ഒഴുവാക്കുകയാണ് പതിവ്. അത് തെറ്റാണ് പാലും തുല്യ ദോഷമാണ് പരിസ്ഥിതിക്കുണ്ടാക്കുന്നത്.
പാല്‍ ഉള്‍പ്പടെയുള്ള മൃഗഉല്‍പ്പന്നങ്ങളുടെ ഉപയോഗം കുറക്കുക.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )