അച്ഛനാകാന്‍ പോകുന്നവര്‍ ഗര്‍ഭധാരണത്തിന് ആറ് മാസം മുമ്പേ മദ്യം ഉപേക്ഷിക്കണം

congenital ഹൃദയ വൈകല്യങ്ങളുണ്ടാകാതിരിക്കാന്‍ രക്ഷകര്‍ത്താക്കളാകാന്‍ പോകുന്നവര്‍ മദ്യം കുടിക്കുന്നത് ഗര്‍ഭധാരണത്തിന് മുമ്പ് തന്നെ നിര്‍ത്തണം എന്ന് European Journal of Preventive Cardiology എന്ന European Society of Cardiology (ESC) യുടെ ജേണലിലെ റിപ്പോര്‍ട്ട് പറയുന്നു. ഗര്‍ഭധാരണത്തിന് മൂന്ന് മാസം മുമ്പോ ആദ്യത്തെ trimester ലോ മദ്യപിക്കുന്നത് congenital ഹൃദ്രോഗത്തിന്റെ സാദ്ധ്യത മദ്യപിക്കാത്തവരെ അപേക്ഷിച്ച് പുരുഷന്‍മാര്‍ക്ക്44% വും സ്ത്രീകള്‍ക്ക് 16% വും വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും. 5 ഓ അതിലധികമോ കുടി ഒറ്റ ഇരിപ്പിന് അകത്താക്കുന്നതിനെയാണ് Binge കുടി എന്ന് വിളിക്കുന്നത് അത് ജന്മ വൈകല്യങ്ങള്‍ പുരുഷന്‍മാരുടെ കാര്യത്തില്‍ 52% ഉം സ്ത്രീകളുടെ കാര്യത്തില്‍ 16% വും വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും. ഈ ഡാറ്റയെ സുരക്ഷിതമായ മദ്യ ഉപഭോഗത്തിന്റെ cut-off ആയി നിര്‍വ്വചിക്കാനാകില്ല എന്നും ഗവേഷകര്‍ പറഞ്ഞു.

— സ്രോതസ്സ് escardio.org | Oct 3, 2019

അതായത് മദ്യം കുട്ടികളില്‍ ജനിതക വൈകല്യം ഉണ്ടാക്കും എന്ന് സാരം. ശതമാനത്തില്‍ കാര്യമില്ല.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )