MiDAS ന്റെ വലിയ പരാജയത്തെത്തുടര്‍ന്ന് തട്ടിപ്പ് നിയമങ്ങള്‍ വേഗം പാസാക്കപ്പെട്ടു

സംസ്ഥാനം തെറ്റായി പതിനായിരക്കണക്കിന് മിഷിഗണ്‍ നിവാസികളെ തൊഴിലില്ലായ്മ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് തട്ടിപ്പ് ആരോപിച്ചതിന് ശേഷം, ഇനി ഇത്തരം ഒരു വലിയ പരാജയം സംഭവിക്കില്ല എന്ന് രണ്ട് പാര്‍ട്ടികളിലേയും ജനപ്രതിനിധികള്‍ പറഞ്ഞു.

ബിസിനസ്, തൊഴിലാളി സംഘങ്ങള്‍ ഈ നിയമങ്ങളെ അനുകൂലിച്ചു. പെട്ടെന്ന് തട്ടിപ്പ് ആരോപണം നടത്തുന്നതിനെ നിയമം തടയും എന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു. അതേ സമയം വ്യക്തിത്വ മോഷണം കൊണ്ട് നടത്തുന്ന ശരിക്കുള്ള തൊഴിലില്ലായ്മ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് തട്ടിപ്പിനെ നേരിടുകയും ചെയ്യും. [ആധാര്‍ എല്ലായിടത്തും കൊണ്ട് പോയി ബന്ധിപ്പിച്ചോ. വ്യക്തിത്വ മോഷണം നമുക്കും കാണാം.]

2013 – 2015 കാലത്ത് പ്രവര്‍ത്തിച്ച അഴിമതി കണ്ടെത്താനുള്ള സംസ്ഥാനത്തിന്റെ $4.7 കോടി ഡോളറിന്റെ ഓട്ടോമാറ്റിക് സംവിധാനം ആയ Michigan Integrated Data Automated System (MiDAS), 2007 വരെയൊക്കെയുള്ള തൊഴിലില്ലായ്മ വേതന തട്ടിപ്പ് കണ്ടെത്താന്‍ തുടങ്ങിയതോടെ ജീവിതം തലകീഴായി മറിഞ്ഞ ജനങ്ങള്‍ക്ക് ഈ നിയമം ഒരു സഹായവും ചെയ്യില്ല എന്ന് വാദികളുടെ വക്കീലന്‍മാര്‍ പറയുന്നു.

ഇതിന് പുറമേ സംസ്ഥാനം ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ഡോളര്‍ തുക തെറ്റായി മിഷിഗണിലെ നിവാസികള്‍ നിന്ന് പിടിച്ചെടുത്തു. ആ തുക ഇതുവരെ തിരികെ കൊടുത്തിട്ടില്ല എന്നും വക്കീലന്‍മാരില്‍ ഒരാള്‍ പറഞ്ഞു.

2015ല്‍ തുടങ്ങിയ മനുഷ്യന്റെ പരിശോധനയില്ലാതെ MiDAS നെ കൊണ്ട് തട്ടിപ്പ് കണ്ടെത്തല്‍ നടത്തുന്നത് നിരോധിക്കുന്നതാണ് മറ്റൊരു പരിഹാരം.

തങ്ങള്‍ $2.1 കോടി ഡോളര്‍ 20,000 വരുന്ന മിഷിഗണിലെ അവകാശികള്‍ക്ക് തിരികെ കൊടുത്തു എന്ന് വ്യാഴാഴ്ച സംസ്ഥാനം പറഞ്ഞു. തട്ടിപ്പിന് ശിക്ഷ കിട്ടിയ 63,000 കേസുകളെക്കുറിച്ച് നടത്തിയ അവലോകനം ഓഗസ്റ്റില്‍ പൂര്‍ത്തിയായി. അതില്‍ 44,000 കേസുകള്‍ അതായത് 70% ലും തട്ടിപ്പൊന്നും നടന്നിരുന്നില്ല.

അവകാശികളില്‍ നിന്നും തെറ്റായി പണം വാങ്ങിയത് വളരെ കൂടുതല്‍ എണ്ണം ആണെന്നാണ് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന്റെ ഒരു അകൌണ്ടിങ് സൂചിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് Royal Oak ന്റെ അറ്റോര്‍ണി പറയുന്നു. $4.6 കോടിയിലധികം തുകയാണ് ശിക്ഷയായി സംസ്ഥാനം 2014 – 2016 കാലത്ത് പിടിച്ചെടുത്തത്. യഥാര്‍ത്ഥ ഗുണങ്ങളുടെ മൂല്യം പിടിച്ചെടുത്തത് ഉള്‍പ്പെടുത്താത്ത തുകയാണത്.

— സ്രോതസ്സ് freep.com | Dec. 1, 2017

സമൂഹത്തിലെ ചില അടിസ്ഥാന പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്ക് സാങ്കേതിക വിദ്യകൊണ്ട് പരിഹാരം നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നവര്‍ തന്നെ തട്ടിപ്പാണി നടത്തുന്നത്.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )