അസാഞ്ജിനെ സ്വതന്ത്രനാക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടുകൊണ്ട് നൂറുകണക്കിന് ആളുകള്‍ പ്രതിഷേധം നടത്തി

വിക്കിലീക്സ് സ്ഥാപകനായ ജൂലിയന്‍ അസാഞ്ജിനെ സ്വതന്ത്രനാക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടുകൊണ്ട് ലണ്ടനിലെ Westminster Magistrates Court ന് മുമ്പില്‍ ഏകദേശം 200 ഓളം ആളുകള്‍ ഒത്തുചേര്‍ന്ന് പ്രകടനം നടത്തി. ചാരപ്പണി കുറ്റം ആരോപിച്ച് അദ്ദേഹത്തെ 175 വര്‍ഷത്തെ ജയിുല്‍ ശിക്ഷ കൊടുക്കാനായി അമേരിക്കയിലേക്ക് നാടുകടത്താനായി പോകുകയാണ് ബ്രിട്ടണ്‍. ഏപ്രിലില്‍ അഭയം നല്‍കിയ ലണ്ടനിലെ ഇക്വഡോര്‍ എംബസിയില്‍ നിന്ന് പോലീസ് നിയമ വിരുദ്ധമായി വലിച്ചിഴച്ച് കൊണ്ടുപോയതിന് ശേഷം അസാഞ്ജിനെ പുറത്തുകൊണ്ടുവന്ന മൂന്നാമത്തെ സന്ദര്‍ഭമാണ് നടപടിക്രമമായ ഇപ്പോഴത്തെ വിചാരണ. ഫെബ്രിവരി 2020 ന് തുടങ്ങുന്ന പൂര്‍ണ്ണമായ നാടുകടത്തില്‍ വിചാരണക്കുന്ന നടപടിക്രമങ്ങള്‍ പുരോഗമിച്ച് വരുന്നു.


Protesters outside Westminster Magistrates Court

— സ്രോതസ്സ് wsws.org | 23 Oct 2019

ജ്ഞാനോദയം! അമ്മാവന് അടുപ്പത്തുമാകാം.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )