ലഘു പാനീയങ്ങള്‍ പൊണ്ണത്തടിയുണ്ടാക്കുകയും പല്ലുകള്‍ ദ്രവിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു

പഞ്ചസാര ചേര്‍ത്ത് മധുരതരമാക്കിയ ആസിഡ് പാനീയങ്ങള്‍ ആയ ലഘുപാനീയങ്ങള്‍ മുതിര്‍ന്നവരിലെ പൊണ്ണത്തടിക്കും പല്ലുകള്‍ ദ്രവിപ്പിക്കുന്നതിന്റേയും പൊതു കാരണമാണ് എന്ന് Clinical Oral Investigations ജേണലില്‍ വന്ന ഒരു പുതിയ പഠനം കണ്ടെത്തി. ലണ്ടനിലെ King’s College ലെ ഗവേഷകരാണ് ഈ പഠനം നടത്തിയത്. പഞ്ചസാര ചേര്‍ത്ത ലഘുപാനീയങ്ങള്‍ ധാരാളം കുടിക്കുന്നത് പല്ലിന്റെ ഇനാമലിനേയും dentineനേയും ദ്രവിപ്പിക്കുന്നു എന്ന് അവര്‍ കണ്ടെത്തി. യൂറോപ്പിലെ മുതിര്‍ന്നവരില്‍ 30% പേരും പല്ല് ദ്രവിക്കുന്നത് ബാധിച്ചവരാണെന്ന് King’s മുമ്പ് നടത്തി പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് kcl.ac.uk | Oct 28, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )