ആധാര്‍ പകര്‍പ്പില്ലാത്തതിനാല്‍ കോയംബത്തൂരിലെ 30 പേര്‍ക്ക് LIC പരീക്ഷ എഴുതാനായില്ല

ആധാര്‍ കാര്‍ഡിന്റെ ഫോട്ടോകോപ്പി സമര്‍പ്പിക്കാനാകാത്തതിനാല്‍ 30 പേര്‍ക്ക് LIC assistant പരീക്ഷ എഴുതാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല. യഥാര്‍ത്ഥ ID കൈവശമുള്ള അവരെ എല്ലാവരേയും പറഞ്ഞുവിട്ടു. അധികാരികള്‍ അവരുടെ കാര്‍ഡിന്റെ പകര്‍പ്പ് വേണമെന്ന് നിര്‍ബന്ധം പിടിക്കുകയായിരുന്നു. പകര്‍പ്പ് കൊണ്ടുവരണം എന്നകാര്യം തങ്ങള്‍ക്ക് അറിയില്ലായിരുന്നു എന്നാണ് ഉദ്യോഗാര്‍ത്ഥികള്‍ പറയുന്നത്. Thondamuthur ന് അടുത്തുള്ള സ്വകാര്യ കോളേജില്‍ 7,000 പേരാണ് LICയുടെ കോയമ്പത്തൂർ ഡിവിഷന്‍ പരീക്ഷക്ക് എത്തിയത്. യഥാര്‍ത്ഥ ആധാര്‍ കാര്‍ഡും പ്രവേശന കാര്‍ഡും മതിയാവില്ല ആധാറിന്റെ പകര്‍പ്പും വേണമെന്നാണ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ വാശിപിടിച്ചത്. അതിനാല്‍ 30 അപേക്ഷകരെ പരീക്ഷ എഴുതാന്‍ അനുവദിച്ചില്ല.

— സ്രോതസ്സ് newindianexpress.com | 31 Oct 2019

ആധാര്‍ സര്‍ക്കാരുമായി മാത്രമേ പങ്കുവെക്കാവൂ എന്നാണ് സുപ്രീംകോടതി വിധി. അതുമല്ല ഇത് നിങ്ങളുടെ ബയോമെട്രിക്കുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കാര്യവുമാണ്. അതിനാല്‍ നിങ്ങളുടെ വ്യക്തിത്വം തന്നെ മോഷ്ടിക്കപ്പെടാം.

ആധാറിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതല്‍ വായിക്കൂ →

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.


പൌരത്വ നിയമത്തോടൊപ്പം ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷാ രാജിവെക്കുക.

റിലയന്‍സ് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ബഹിഷ്കരിക്കുക. യഥാര്‍ത്ഥ യജമനന്‍മാര്‍ക്ക് വേദന അനുഭവിച്ചെങ്കിലേ മാറ്റം ഉണ്ടാകൂ.
രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങളെ ഭരണഘടനയുടേയും സുപ്രീംകോടതിയുടേയും ശക്തിപരീക്ഷണമായി മാറ്റരുത്. രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്ക് ഗാന്ധിജിയുടെ നിസഹകരണ സമരമാര്‍ഗ്ഗത്തിലൂടെ രാഷ്ട്രീയമായ പരിഹാരമാണ് വേണ്ടത്. അതിനായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുക.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )