82-വയസുള്ള ബ്രിട്ടീഷ് സൈക്കിള്‍ യാത്രക്കാരന്‍ 16 ലക്ഷം കിലോമീറ്റര്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കി

At 82, Russ Mantle has completed one million miles riden on a bicycle on Nov. 7, 2019. Credit: Robert Spanring/Cycling UK

ഇംഗ്ലണ്ടിലെ 82-വയസുള്ള സൈക്കിള്‍ യാത്രക്കാരനാണ് Russ Mantle. അദ്ദേഹം അത്ഭുതകരമായ ഒരു നാഴികക്കല്ല് കടന്നു. സൈക്കിളില്‍ 16 ലക്ഷം കിലോമീറ്റര്‍ യാത്ര നടത്തി. ഭൂമിയില്‍ നിന്ന് ചന്ദ്രനിലേക്ക് രണ്ട് പ്രാവശ്യം പോയി വരുന്ന ദൂരം. അവസാനത്തെ ആറ് കിലോമീറ്റര്‍ Mytchett ടൌണിലെ ഒരു കനാലിന്റെ സമീപത്തൂടെ ഒരു ചായക്കടയിലേക്ക് അദ്ദേഹം ഒരു കൂട്ടം സുഹൃത്തുക്കളുമായാണ് യാത്ര ചെയ്തത്. 1952 മുതല്‍ അദ്ദേഹം യാത്ര ചെയ്യുന്നത് വിശദമായി രേഖപ്പെടുത്തി തുടങ്ങി. കൈകൊണ്ടെഴുതിയ പുസ്തകത്തില്‍ എത്ര സമയം സൈക്കിളില്‍ ഇരുന്നു, എത്ര ദുരം യാത്ര ചെയ്തു എന്ന് മാത്രമല്ല ഏത് നഗരത്തിലാണ് യാത്ര ചെയ്തത്, ഏതൊക്കെ ചായക്കടകളിലാണ് നിര്‍ത്തിയത് എന്നും കാണിക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് pri.org | Nov 08, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

നേരിടം mail group ല്‍ അംഗമാകാന്‍ ക്ഷണിക്കുന്നു:ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )