സുപ്രീം കോടതയുടെ ഉത്തരവിന് വിരുദ്ധമായി 5 സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ സ്കൂളുകള്‍ 75% കുട്ടികളോടും ആധാര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു

സ്കൂളില്‍ ചേരാന്‍ വേണ്ടി 5 സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ 75% ല്‍ അധികം സ്കൂള്‍ കുട്ടികള്‍ക്ക് സുപ്രീം കോടതിയുടെ ഉത്തരവിനെ ലംഘിച്ചുകൊണ്ട് അവരുടെ ആധാര്‍ നമ്പര്‍ ഹാജരാക്കേണ്ടി വന്നു എന്ന് State of Aadhaar Report 2019 എന്ന നവംബര്‍ 25, 2019 ന് പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. രാജ്യം മൊത്തം സ്കൂളില്‍ ചേരാന്‍വേണ്ടി ഏകദേശം 73% കുട്ടികള്‍ക്ക് ആധാര്‍ നിര്‍ബന്ധമായും കൊടുക്കേണ്ടതായി വന്നു. റിപ്പോര്‍ട്ട് പറയുന്നു: “2018 ലെ സുപ്രീം കോടതി ഉത്തരവുണ്ടായിട്ടും മിക്ക കുടുംബങ്ങളും കുട്ടികളെ സ്കൂളില്‍ ചേര്‍ക്കാനായി ആധാര്‍ നമ്പര്‍ കൊടുത്തു.” “പ്രവേശനത്തിന് വേണ്ടി ആധാര്‍ ചോദിക്കുന്നത് നിയമാനുസൃതമല്ല” എന്ന് ആധാര്‍ പദ്ധതിയുടെ നടത്തിപ്പുകാരായ Unique Identification Authority of India (UIDAI) ഡിസംബര്‍ 2018 ന് പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ആധാര്‍ ഇല്ലാത്തതിന്റെ പേരില്‍ കുട്ടികളെ സ്കൂളില്‍ ചേര്‍ക്കാതിരിക്കരുത് എന്നു അവര്‍ പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് indiaspend.com | Dec 9, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.


പൌരത്വ നിയമത്തോടൊപ്പം ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷാ രാജിവെക്കുക.

റിലയന്‍സ് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ബഹിഷ്കരിക്കുക. യഥാര്‍ത്ഥ യജമനന്‍മാര്‍ക്ക് വേദന അനുഭവിച്ചെങ്കിലേ മാറ്റം ഉണ്ടാകൂ.
രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങളെ ഭരണഘടനയുടേയും സുപ്രീംകോടതിയുടേയും ശക്തിപരീക്ഷണമായി മാറ്റരുത്. രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്ക് ഗാന്ധിജിയുടെ നിസഹകരണ സമരമാര്‍ഗ്ഗത്തിലൂടെ രാഷ്ട്രീയമായ പരിഹാരമാണ് വേണ്ടത്. അതിനായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുക.

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )