ഗൂഗിളിന്റെ തെരയല്‍ ഫലങ്ങളുടെ സെന്‍സര്‍ഷിപ്പ് ചെയ്യാനുള്ള ഉത്തരവ് ഉപയോക്താക്കളുടെ അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെ ലംഘിക്കുന്നു

ഗൂഗിള്‍ v Equustek എന്ന ഒരു ട്രേഡ് സീക്രട്ട് കേസില്‍ ക്യാനഡയിലെ കോടതിയില്‍ വാദം നടന്നു. ഓണ്‍ലൈന്‍ സ്വതന്ത്ര അഭിപ്രായ പ്രകടനത്തിനെതിരെയുള്ള അപകടകരമായ പ്രമാണമായി ലോകം മൊത്തം തെരയല്‍ ഫലങ്ങളില്‍ നിന്ന് ചില വെബ് സൈറ്റുകളെ ഒഴുവാക്കാന്‍ ഗൂഗിളിനെ നിര്‍ബന്ധിക്കുന്ന ഒരു ഉത്തരവ് ഒരു ബ്രട്ടീ‍ഷ് കൊളംബിയ കോടതി കോടുത്തതിനെക്കുറിച്ചാണ് ആ കേസ്. എതിര്‍കക്ഷികള്‍ അവരുടെ റൂട്ടറുകളുടെ ഡിസൈനില്‍ മാറ്റം വരുത്തി കള്ള റൂട്ടറുകള്‍ ഓണ്‍ലൈനില്‍ വില്‍ക്കുന്നു എന്ന് Equustek Solutions കൊടുത്ത ഒരു കൂട്ടം കേസുകളില്‍ ആരോപിക്കുന്നത്. ഈ കേസിലെ ഒരു കക്ഷിയല്ലെങ്കിലും പ്രതികളുടെ വെബ് സൈറ്റുകളിലേക്ക് ഉപയോക്താക്കളെ കൊണ്ടുപോകുന്ന തെരയല്‍ ഫലങ്ങള്‍ ഗൂഗിള്‍ നശിപ്പിക്കണം എന്ന ഒരു കോടതി ഉത്തരവ് Equustek നേടി. ക്യാനഡയില്‍ മാത്രമല്ല മറ്റെല്ലാ പ്രാദേശിക ഡൊമൈനുകള്‍ Google.com, Google.go.uk തുടങ്ങിയവയിലും വേണം.

— സ്രോതസ്സ് eff.org | Dec 5, 2016

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )