നിയാണ്ടര്‍താല്‍ പാരമ്പര്യം ആഫ്രിക്കക്കാരിലുമുണ്ട്

Cell ജേണലില്‍ പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയ പ്രബന്ധത്തില്‍ മനുഷ്യ ജിനോമില്‍ നിയാണ്ടര്‍താല്‍ പാരമ്പര്യം കണ്ടെത്താനുള്ള ഒരു പുതിയ കമ്പ്യൂട്ടേഷണല്‍ രീതി Princetonലെ ഒരു കൂട്ടം ഗവേഷകര്‍ വിശദമാക്കി. IBDmix എന്ന് വിളിക്കുന്ന അവരുടെ രീതി അവരെ ആദ്യമായി നിയാണ്ടര്‍താല്‍ പാരമ്പര്യം ആഫ്രിക്കക്കാരില്‍ പരിശോധിക്കാനുള്ള അവസരമുണ്ടാക്കിയിരിക്കുകയാണ്.

“identity by descent” (IBD) എന്ന ജനിതക തത്വം Princeton ലെ ഗവേഷകരാണ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്തത്. ഒരു പൊതു പൂര്‍വ്വികനുള്ളതുകൊണ്ടാണ് രണ്ട് വ്യക്തികളുടെ DNAയുടെ ഒരു ഭാഗം ഒരുപോലെയാകുന്നത്. എത്രകാലം ഈ വ്യക്തികള്‍ ഒരു പൊതു പൂര്‍വ്വികരെ പങ്കുവെച്ചു എന്നതിനനുസരിച്ചാവും ആ ഭാഗത്തിന്റെ നീളം. ഉദാഹരണത്തിന് സഹോദരങ്ങള്‍ക്ക് നീളമുള്ള IBD ഭാഗങ്ങളുണ്ടാവും. കാരണം അവരുടെ പൊതു പൂര്‍വ്വികന്‍ (ഒരു രക്ഷകര്‍ത്താവ്) വെറും ഒരു തലമുറ നീക്കിയതാണ്. നാലാം cousins ന് ചെറിയ IBD ഭാഗങ്ങളായിരിക്കും ഉണ്ടാകുക. കാരണം അവരുടെ പൂര്‍വ്വികന്‍ (ഒരു മൂന്നാം മഹാ grandparent) ധാരാളം തലമുറ നീക്കം ചെയ്തതാണ്.

— സ്രോതസ്സ് Princeton University | Jan 30, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )