കൊറോണവൈറസ് മരണങ്ങള്‍ ഒരു ലക്ഷത്തിനകത്ത് നിര്‍ത്താന്‍ കഴിഞ്ഞാല്‍ നല്ല കാര്യമാണ്’

കഴിഞ്ഞ ഒരു മാസമായി അമേരിക്കയില്‍ കൊറോണവൈറസ് കേസുകളുടെ എണ്ണം ‘പൂജ്യത്തിനടുത്താണ്’ എന്ന് പറഞ്ഞുകൊണ്ടിരുന്ന പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രമ്പ് വൈറ്റ്ഹൌസില്‍ നടന്ന ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ പറഞ്ഞു, മഹാമാരി കാരണമുള്ള മരണം ഒരു ലക്ഷത്തിനും രണ്ട് ലക്ഷത്തിനും ഇടക്ക് നിര്‍ത്താന്‍ കഴിഞ്ഞാല്‍ തന്റെ സര്‍ക്കാര്‍ “വളരെ നല്ല ഒരു പ്രവര്‍ത്തി ചെയ്തതിന്റെ” തെളിവായിരിക്കും. ലോകത്ത് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ഉറപ്പാക്കിയ കൊറോണവൈറസ് കേസുകളുള്ള രാജ്യമായ അമേരിക്കയില്‍ ഇതുവരെ 2,300 പേര്‍ മരിച്ചു. ഭീഷണിയെ മറികടക്കാനുള്ള പ്രവര്‍ത്തികള്‍ ചെയ്തില്ലെങ്കില്‍ അമേരിക്കയില്‍ കോവിഡ്-19 കാരണം 22 ലക്ഷം പേര്‍ മരിക്കാന്‍ സാദ്ധ്യതയുണ്ടെന്ന് അടുത്ത സമയത്ത് നടത്തിയ ഒരു ഗവേഷണത്തില്‍ മുന്നറീപ്പ് നല്‍കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് commondreams.org | Mar 30, 2020

നോക്ക് എന്ത് ധൈര്യമാണ് ലോകം മൊത്തം ഫാസിസ്റ്റുകള്‍ക്ക്. ഇത്ര വലിയ ദുരന്തത്തില്‍ പോലും എന്താണ് ഇവര്‍ക്ക് ഇത്ര ധൈര്യം നല്‍കുന്നതെന്ന് പുരോഗമനകാരികള്‍ കണ്ട് പഠിക്കേണ്ടതാണ്. സത്യത്തില്‍ ഈ പുരോഗമനകാരികള്‍ വെറും വിവരദോഷികളായ പൂര്‍ണ്ണ പരാജയമാണ്. ചിലപ്പോള്‍ ഫാസിസ്റ്റുകള്‍ തന്നെയാകും ഈ പുരോഗമനകാരികളെ സൃഷ്ടിച്ചത്.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )