ബാക്റ്റീരയകളും ഉന്‍മൂലനം ചെയ്യപ്പെടും

ഭൂമിയിലെ വലിയ രൂപത്തിലുള്ള ജീവനെ ബാധിക്കുന്ന മഹാ ഉന്‍മൂലനത്തെ ഒഴുവാക്കാനാകുമെന്ന് തോന്നുമെങ്കിലും സത്യത്തില്‍ വന്‍തോതില്‍ ബാക്റ്റീരിയകളും ഉല്‍മൂലനം ചെയ്യപ്പെടുന്നുണ്ട് എന്ന് University of British Columbia (UBC), Caltech, Lawrence Berkeley National Laboratory എന്നി സ്ഥാപനങ്ങള്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. സൂഷ്മജീവികളുടെ വലിയ എണ്ണം കാരണം അവ നശിച്ച് പോകില്ല എന്ന തോന്നലായിരുന്ന ശാസ്ത്ര സമൂഹത്തിന് ഇതുവരെയുണ്ടായിരുന്നത്. Nature Ecology and Evolution ല്‍ പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയ റിപ്പോര്‍ട്ട് കഴിഞ്ഞ ശതകോടി വര്‍ഷത്തെ ഭൂമിയിലെ ബാക്റ്റീരിയകളുടെ വലിയൊരു ഭാഗത്തെ massive DNA sequencing ഉം big data analysis ഉം ഉപയോഗിച്ച് ആദ്യമായി പരിണാമ വൃക്ഷം സൃഷ്ടിച്ചു. ഗവേഷകര്‍ കണക്കാക്കുന്നത് 14 ലക്ഷത്തിനും 19 ലക്ഷത്തിനും ഇടക്ക് ബാക്റ്റീരിയ lineages ആണ് ഭൂമിയിലിന്നുള്ളത്. കഴിഞ്ഞ ശതകോടി വര്‍ഷത്തിനിടയില്‍ ആ സംഖ്യക്ക് എത്രമാത്രം മാറ്റം വന്നു എന്നും അവര്‍ കണ്ടെത്തി. കഴിഞ്ഞ പത്ത് ലക്ഷം വര്‍ഷത്തിനിടക്ക് 45,000 മുതല്‍ 95,000 വരെ ബാക്റ്റീരയ വിഭാഗങ്ങളാണ് ഉന്‍മൂലനം ചെയ്യപ്പെട്ടത്.

— സ്രോതസ്സ് University of British Columbia | Jul 30, 2018

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )