മസ്തിഷ്ക കളികള്‍ മസ്തിഷ്ക ശക്തി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കില്ല

ആറ് ആഴ്ച ‘മസ്തിഷ്ക പരിശീലനം’ ലഭിച്ച 11,000 ആളുകളുടെ ബൌദ്ധിക ശേഷികളെ 2010 ല്‍ നടന്ന ഒരു പ്രധനപ്പെട്ട പഠനത്തില്‍ പരിശോധിക്കുകയുണ്ടായി. മസ്തിഷ്ക കളികള്‍ ഓര്‍മ്മശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയോ IQ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നില്ല എന്ന് അതില്‍ കണ്ടെത്തി. പുതിയ ഒരു പഠനം സമാനമായ രണ്ട് പ്രത്യേക കളികള്‍ക്ക് എന്തെങ്കിലും ശേഷിയുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കുകയാണ് ചെയ്തത്. എന്നാല്‍ അതും മുമ്പത്തെ പഠനത്തിന്റെ ഫലത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതായി കണ്ടെത്തി.

ഓര്‍മ്മയും തലച്ചോറിന്റെ ആരോഗ്യവും മെച്ചപ്പെടുത്താന്‍ തെളിയിക്കപ്പെട്ട വഴികള്‍ ഉണ്ട്. അത് നന്നായി ഉറങ്ങുക, വ്യായാമം ചെയ്യുക, നല്ല ആഹാരം കഴിക്കുക, വിദ്യാഭ്യാസം തുടങ്ങിയവയാണ്. അതിലാണ് നാം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത്. നിങ്ങളുടെ തലച്ചോറിന്റെ ശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ നിങ്ങളാഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍ വീഡിയോ ഗെയിം കളിക്കുന്നതോ മസ്തിഷ്ക പരിശീലന ടെസ്റ്റില്‍ പങ്കെടുക്കുന്നതോ ചെയ്യുന്നതിന് പകരം നടക്കുക, ഓടുക, സുഹൃത്തുക്കളോട് ഒത്തുചേരുക. അവയാണ് ഏറ്റവും നല്ല കാര്യം.

— സ്രോതസ്സ് University of Western Ontario | Jul 30, 2018

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )