കോവിഡ്-19 നെക്കുറിച്ച് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്ത 55 ഇന്‍ഡ്യന്‍ മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു

55 മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ കോവിഡ്-19 നെക്കുറിച്ച് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതിനോ “അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യം പ്രകടിപ്പിക്കുകയും മാര്‍ച്ച് 25 – മെയ് 31, 2020 വരെ നടന്ന ദേശീയ ലോക്ഡൌണില്‍ അഭിപ്രായം പറഞ്ഞതിനോ “അറസ്റ്റ് നേരിടുകയോ, FIR രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുകയോ, കാരണം കാണിക്കല്‍ നോട്ടീസ് കിട്ടുകയോ, ശാരീരികമായി ആക്രമിക്കപ്പെടുകയോ, വസ്തുവകകള്‍ നശിപ്പിക്കപ്പെടുകയോ ഭീഷണിപ്പെടുത്തല്‍ അനുഭവിക്കുകയോ ചെയ്തു” എന്ന് ഡല്‍ഹി ആസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന Rights and Risk Analysis Group (RRAG) റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ഉത്തര്‍പ്രദേശിലാണ് (11)ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ആക്രമണം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തത്. പിറകില്‍ കാശ്മീര്‍ (6), ഹിമാചല്‍ പ്രദേശ് (5) ഉണ്ട്. തമിഴ്നാട്, പശ്ചിമബംഗാള്‍, ഒഡിഷ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നാല് കേസും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്കെതിരെ 22 FIRകള്‍ ഫയലുചെയ്തു. കുറഞ്ഞത് 10 പേരെയെങ്കിലും അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. “തങ്ങളുടെ കടമകള്‍ നിര്‍വ്വഹിക്കുന്നു എന്ന കാരണത്താല്‍ സുപ്രീം കോടതി അറസ്റ്റ് ചെയ്ത നാല് മറ്റുള്ളവരെ രക്ഷപെടുത്തി”. World Press Index ല്‍ ഇന്‍ഡ്യയുടെ നില തുടര്‍ച്ചയായി താഴ്ന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. പാരീസ് ആസ്ഥാനമായ Reporters Without Borders കൊടുത്ത 2020 സൂചികയില്‍ ഇന്‍ഡ്യ 142ാം സ്ഥാനത്താണ്. നേപ്പാള്‍, ഭൂട്ടാന്‍, ശ്രീലങ്ക എന്നീ രാജ്യങ്ങള്‍ക്ക് താഴെ.

— സ്രോതസ്സ് rightsrisks.org | 16/Jun/2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )