മദ്യം ജനിതക നാശം ഉണ്ടാക്കുന്നു

ആണവവികിരണം, മദ്യം പോലുള്ള വിഷവസ്തുക്കള്‍ തുടങ്ങിയവ കൊണ്ടുള്ള നാശങ്ങളുടെ ദൈനംദിന ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളാണ് നമ്മുടെ DNA. മദ്യം ദഹിക്കുമ്പോള്‍ acetaldehyde രൂപപ്പെടും. DNAയുടെ രണ്ട് നാടകളെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന interstrand crosslink (ICL) എന്ന dangerous DNA നാശം acetaldehyde ഉണ്ടാക്കുന്നു. അതിന്റെ ഫലമായി അത് കോശ വിഭജനവും പ്രോട്ടീന്‍ ഉത്പാദനവും തടയുകയും ചെയ്യുന്നു. അവസാനം ICL നാശം കൂടിവന്ന് കോശം ചാകുകയും ക്യാന്‍സര്‍ ഉണ്ടാകുകയും ചെയ്യുന്നു. എന്നാല്‍ ഇതിനൊരു അറ്റകുറ്റപ്പണി ഉണ്ട്. acetaldehyde കാരണമുണ്ടാകുന്ന ICLs ന്റെ ആദ്യത്തെ പ്രതിരോധം ALDH2 രാസാഗ്നി enzyme ആണ്. നാശമുണ്ടാക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അത് acetaldehyde നെ വിഘടിപ്പിക്കുന്നു. എന്നാല്‍ എല്ലാവര്‍ക്കും അത് ഈ enzyme ന്റെ ഗുണം കിട്ടില്ല. ഏഷ്യയിലെ ജനങ്ങളുടെ പകുതിക്ക്, 200 കോടിയിലധികം ആളുകള്‍ ലോകം മൊത്തം, ഈ enzyme ന്റെ ജീന്‍ കോഡിങ്ങില്‍ ഒരു മ്യൂട്ടേഷന്‍ ഉണ്ട്. അതുകൊണ്ട് അവര്‍ക്ക് acetaldehyde നെ വിഘടിപ്പിക്കാനാകില്ല. അവരില്‍ മദ്യവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ക്യാന്‍സര്‍ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാദ്ധ്യത കൂടുതലാണ്.

— സ്രോതസ്സ് Hubrecht Institute | Mar 4, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )