ഹവായിയില്‍ കുട്ടി ഹംബാക്ക് തിമിംഗലം ദേശാടനത്തിനായി തടി കൂട്ടുന്നു

Hawaiiയില്‍ humpback whales കുട്ടിയെ വളര്‍ത്തുന്നതിന്റെ മനുഷ്യര്‍ക്ക് അപൂര്‍വ്വമായി കാണാന്‍ കഴിയുന്ന ഒരു കാഴ്ചയുടെ പുതിയ വീഡിയോ പുറത്തുവന്നു. ഒരു കൂട്ടം ഗവേഷകര്‍ 7 കുട്ടി ഹംബാക്ക് തിമിംഗലങ്ങളുടെ പുറത്ത് റിക്കോഡിങ് ഉപകരണം ഘടിപ്പിച്ച് മാതൃശുശ്രൂഷയും അവയുടെ സ്വഭാവങ്ങളും രേഖപ്പെടുത്തി. അലാസ്കയിലേക്കുള്ള ദേശാടനത്തിന് വേണ്ടി ഹവായിലെ സമയത്ത് തിമിംഗല കുട്ടികള്‍ ആവശ്യത്തിന് പാല് കുടിച്ച് തടിവെക്കണം. ദീര്‍ഘകാലത്തെ ദേശാടനത്തിന് വേണ്ടി ഉഷ്ണമേഖലയിലെ പ്രജനന സ്ഥലത്ത് അമ്മ തിമിംഗലത്തിന്റേയും കുട്ടി തിമിംഗലത്തിന്റേയും ആവശ്യകതകളെന്തെക്കെയെന്ന് ഗവേഷണ സംഘത്തിന് പഠിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞേക്കും എന്ന് കരുതുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് news.mongabay.com | 5 Jun 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )