സാമൂഹ്യ മാധ്യമ ഉപയോഗത്തിന് വിഷാദ രോഗമായി ബന്ധമുണ്ട്, കോവിഡ്-19 സമയത്തെ ദ്വിതീയ ആഘാതമാണത്

ചൈനയിലെ വുഹാന്‍ നഗര ജില്ലകളില്‍ നിന്നുള്ള 320 പേരെ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയ ഒരു പഠനത്തിന്റെ റിപ്പോര്‍ട്ട് Computers in Human Behavior എന്ന ജേണലില്‍ ഓഗസ്റ്റ് 15 ന് വന്നു. ആരോഗ്യ വിവരങ്ങള്‍ കുടുംബാംഗങ്ങളോടും സുഹൃത്തുക്കളോടും സഹപ്രവര്‍ത്തകരോടും സാമൂഹ്യ മാധ്യമങ്ങളിലൂടെ, പ്രത്യേകിച്ചും ചൈനയിലെ ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള WeChat ല്‍, എങ്ങനെ അവര്‍ക്ക് ലഭ്യമായി, പങ്കുവെച്ചു എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഒരു ഓണ്‍ലൈന്‍ സര്‍വ്വേ ഇവര്‍ക്ക് ഫെബ്രുവരി 2020 ന് സംഘം കൊടുത്തു.

വുഹാനിലെ കോവിഡ്-19 മഹാമാരി വ്യാപനത്തിന്റെ ആദ്യഘട്ടത്തില്‍ സാമൂഹ്യമാധ്യമങ്ങളുടെ ഉപയോഗം വിഷാദ രോഗവും ദ്വിതീയ ആഘാതവും (trauma) ഉണ്ടാക്കി എന്നാണ് ഫലം. കോവിഡ്-19 മഹാമാരി സമയത്ത് സാമൂഹ്യമാധ്യമങ്ങളില്‍ നിന്ന് വിട്ടുനില്‍ക്കുന്നത് ആളുകളുടെ മാനസികാരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്തും. പ്രധാനപ്പെട്ട മറ്റൊരാള്‍ അനുഭവിക്കുന്ന traumatizing സംഭവത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അറിവില്‍ നിന്ന് ഉണ്ടാകുന്ന സ്വഭാവങ്ങളും വികാരങ്ങളും ആണ് secondary trauma.

— സ്രോതസ്സ് Penn State | Sep 29, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )