കാള്‍ ലോഗ് സമ്മതിയെക്കുറിച്ചുള്ള ചര്‍ച്ചകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നതാണ് ഫേസ്‌ബുക്കിന്റെ ഇമെയിലുകള്‍

ഉപയോക്താക്കളുടെ ഡാറ്റ ശേഖരിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമുള്ള സമ്മതി എങ്ങനെ ചെറുതാക്കാം എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഫേസ്‌ബുക്ക് ജോലിക്കാര്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്തു എന്ന് പുതിയതായി പുറത്തുവന്ന ഇമെയിലുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ആന്‍ഡ്രോയ്ഡ് ഫോണിലെ അവരുടെ ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ഉപയോക്താക്കളുടെ ആശയവിനിമയത്തിന്റെ metadata സാമൂഹ്യമാധ്യമ നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക് 2015 മുതല്‍ ശേഖരിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു. ഈ വര്‍ഷം മാര്‍ച്ചില്‍ ലോഗിങ്ങ് പുറത്ത് അറിഞ്ഞു. EU ന്റെ general data protection regulation (GDPR) പാലിക്കാനായി കമ്പനി നിര്‍മ്മിച്ച പുതിയ ടൂളുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഉപയോക്താക്കള്‍ അവരുടെ സ്വകാര്യ വിവരങ്ങള്‍ ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്തപ്പോള്‍ അവരുടെ ആശയവിനിമയത്തിന്റെ വിശദാംശങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തി.

— സ്രോതസ്സ് theguardian.com | Alex Hern | 6 Dec 2018

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )