കാലിഫോര്‍ണിയയിലെ ലോക്ഡൌണ്‍ മഹാമാരി കാരണമുള്ള അമിത മരണത്തെ കുറച്ചു

സാധാരണ വര്‍ഷങ്ങളില്‍ മരിക്കുന്നതിനേക്കാള്‍ മഹാമാരിയുടെ ആദ്യ ആറ് മാസ കാലം കാലിഫോര്‍ണിയയില്‍ കുറഞ്ഞത് 20,000 പേര്‍ മരിച്ചു. അതില്‍ ആനുപാതികമല്ലാതെയാണ് വൃദ്ധര്‍, കറുത്തവര്‍, ലാറ്റിനോകള്‍, ഹൈസ്കൂള്‍ വിദ്യാഭ്യാസം പൂര്‍ത്തിയാക്കാത്തവര്‍ എന്നിവര്‍ മരിച്ചത് എന്ന് UC San Francisco ലെ ഗവേഷകര്‍ നടത്തിയ വിശകലനത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. അധികം വന്ന മരണം ഏകദേശം മഹാമാരി കാരണമായ മരണമായാണ് കണക്കിലെടുത്തത്. മഹാമാരിയുടെ ഉയര്‍ന്ന മരണ സംഖ്യയിലും മാര്‍ച്ച് 19 മുതല്‍ മെയ് 9 വരെയുള്ള ആദ്യത്തെ ലോക്ഡൌണ്‍ അധികം വരുന്ന മരണസംഖ്യ മിക്ക വിഭാഗങ്ങളിലും കുറക്കുന്നതിന് സഹായിച്ചു. എന്നാല്‍ എല്ലാ വിഭാഗങ്ങളിലും ഈ കുറവ് കണ്ടില്ല.

— സ്രോതസ്സ് University of California – San Francisco | Dec 21, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )