മഹിള കിസാന്‍ ദിനത്തില്‍ ചെന്നെയിലെ രാജ്ഭവനിലേക്ക് സ്ത്രീകള്‍ കടന്നുകയറി

ജനുവരി 18 മഹിള കിസാന്‍ ദിനത്തില്‍ ചെന്നെയില്‍ വലിയ പ്രതിഷേധങ്ങളാണ് സ്ത്രീകള്‍ നടത്തിയത്. പ്രതിഷേധിക്കുന്ന സ്ത്രീകള്‍ രാജ് ഭവനിലേക്ക് കടക്കുകയും ഡല്‍ഹിയില്‍ സമരം ചെയ്യുന്ന കര്‍ഷകരുടെ ആവശ്യങ്ങള്‍ ഉയര്‍ത്തുകയും ചെയ്തു. കാര്‍ഷിക രംഗത്ത് ജോലി ചെയ്യുന്ന സ്ത്രീകളെ കര്‍ഷകരായി കണക്കാക്കണമെന്നും തുല്യ ജോലിക്ക് തുല്യ വേതനവും വേണമെന്ന് അവര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. 40 ഓളം സ്ത്രീ സംഘടനകളുടെ കൂട്ടമായ All Women Federation (AWF) ആണ് പ്രതിഷേധത്തിന് ആഹ്വാനം ചെയ്തത്. കാര്‍ഷിക രംഗത്ത് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സ്ത്രീകളുടെ സംഭാവനകളെ (കാര്‍ഷികരംഗത്തിന്റെ 42% സ്ത്രീകളാണ്)ശ്രദ്ധിക്കപ്പെടാതെ പോകാന്‍ ഒരു ദിവസം വേണം. കൃഷി ഭൂമിയിലെ പുരുഷ കര്‍ഷകരോടൊപ്പം തുല്യ സ്ഥാനത്തേക്ക് സ്ത്രീകളേയും കാണണമെന്നും അവര്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് newsclick.in | 19 Jan 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.


#FarmersProtest

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )