ഉപ്പ് കുറച്ചാല്‍ രണ്ട് ലക്ഷത്തോളം പേരെ ഹൃദ്രോഗത്തില്‍ നിന്ന് രക്ഷിക്കാം

ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ഉപ്പ് കുറക്കുന്ന പദ്ധതി 2050 ആകുമ്പോഴേക്കും ഏകദേശം രണ്ട് ലക്ഷത്തോളം പേരെ ഹൃദ്രോഗത്തില്‍ നിന്ന് രക്ഷിക്കുകയും £164 കോടി പൌണ്ട് ലാഭിക്കുകയും ചെയ്യുമെന്ന് കരുതുന്നു എന്ന് ലണ്ടനിലെ Queen Mary University നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. ഇപ്പോഴത്തെ ഉപ്പിന്റെ ഉപയോഗം നിര്‍ദ്ദേശിച്ചിട്ടുള്ള പരിധികളില്‍ നിന്ന് വളരെ ഉയരെയാണ്. ഉപ്പ് കുറക്കുന്ന പദ്ധതി നിര്‍ത്തിവെച്ചത് ഇതുവരെയുള്ള നേട്ടത്തെ ഇല്ലാതാക്കും. ഉയര്‍ന്ന രക്തസമ്മര്‍ദ്ദം, ഹൃദ്രോഗങ്ങളുടെ കൂടിയ സാദ്ധ്യത, വൃക്ക രോഗങ്ങള്‍, gastric ക്യാന്‍സര്‍, osteoporosis തുടങ്ങിയവക്ക് കാരണമാകുന്നു. പക്ഷാഘാതത്തിന്റെ 60% ഉം ischemic ഹൃദ്രോഗത്തിന്റെ പകുതിയും ഉയര്‍ന്ന രക്ത സമ്മര്‍ദ്ദത്താലാണുണ്ടാകുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് Queen Mary University of London | Feb 22, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )