അറ്റിക ജയില്‍ ലഹളയുടെ 45ാം വാര്‍ഷികം ആചരിച്ചു

ന്യൂയോര്‍ക്കിലെ ബഫല്ലോയിലെ അറ്റിക്ക സംസ്ഥാന ജയിലിലെ ലഹളയുടെ 45ാം വാര്‍ഷികം ആചരിച്ചു. സ്ഥാപനത്തിലെ മനുഷ്യത്വവിരുദ്ധമായ അവസ്ഥക്കെതിരായ പ്രതിഷേധത്തെ അടിച്ചമര്‍ത്താനായി സെപ്റ്റംബര്‍ 9, 1971 ന് സംസ്ഥാന പോലീസം Attica ജയിലില്‍ റയ്ഡ് നടത്തി. നാല് ദിവസം നിരായുധരായ തടവുകാര്‍ 39 ജയില്‍ പാറാവുകാരെ ബന്ദികളാക്കി. സായുധരായ സംസ്ഥാന പോലീസിനോട് റെയ്ഡ് നടത്താന്‍ സെപ്റ്റംബര്‍ 13 ന് ന്യൂയോര്‍ക്ക് ഗവര്‍ണര്‍ Nelson Rockefeller ഉത്തരവിട്ടു. സായുധ സംഘം വെടിവെപ്പ് നടത്തി. അവസാനം 29 തടവുകാരും 10 പാറവാവുകാരും ഉള്‍പ്പടെ 39 പേര്‍ മരിച്ചു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | /2016/9/9

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )