അമേരിക്കയിലെ ഓപ്പിയോയിഡ് മരണങ്ങള്‍ മഹാമാരി സമയത്ത് ഏറ്റവും ഉയരങ്ങളിലെത്തി

മാരകമായ അതിമാത്ര(overdoses) മഹാമാരിക്ക് മുമ്പ് ഉയരുന്നുണ്ടായിരുന്നു. എന്നാല്‍ അത് കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷത്തിന്റെ ആദ്യ സമയത്ത് രാജ്യം ലോക്ഡൌണിലായിരുന്നപ്പോള്‍ കുതിച്ചുയര്‍ന്നു എന്ന് Centres for Disease Control and Prevention ന്റെ ഡാറ്റകള്‍ കാണിക്കുന്നു. കൃത്രിമ.(synthetic) opioids കാരണമുള്ള മരണങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം 52% വര്‍ദ്ധിച്ചു. ഏറ്റവും വലിയ കൊലയാളിയാണത്. ഈ മരുന്നുകള്‍ 52,000 പേരെയാണ് അമേരിക്കയില്‍ കൊന്നത്. കൊകെയ്ന്‍ 16,000 പേരെയും ഹെറോയിന്‍ 14,000 പേരേയും കൊന്നു. 2020 അമേരിക്കയുടെ ഓപ്പിയോയിഡ് സാംക്രമികരോഗത്തെ സംബന്ധിച്ചടത്തോളം ഏറ്റവും മാരകമായ വര്‍ഷമായിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് economist.com | Mar 30 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )