രാസവസ്തു സമ്പര്‍ക്കം പൊണ്ണത്തടിയിലേക്ക് നയിക്കും

ദൈനംദിന ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളിലെ രാസവസ്തുക്കളുടെ സമ്പര്‍ക്കം നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പ് സംഭരണത്തെ ബാധിക്കാം എന്ന് University of Georgia യിലെ ഗവേഷകര്‍ പറയുന്നു. പ്ലാസ്റ്റിക് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ മുതല്‍ സോപ്പ് മുതല്‍ നഖ മിനുക്കി വരെ എല്ലാ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളിലും കാണുന്ന ഒരു രാസവസ്തുവാണ് Phthalates. അവ പ്ലാസ്റ്റിക്കിന് വളക്കുമ്പോഴുള്ള ഉറപ്പ് നല്‍കുന്നു. എന്നാല്‍ ഈ രാസവസ്തു മനുഷ്യരുടെ ആരോഗ്യത്തിന് ഹാനീകരമാണെന്ന് ധാരാളം ഗവേഷണങ്ങളില്‍ കണ്ടെത്തി. മനുഷ്യ ദ്രവങ്ങളില്‍ phthalates ന്റെ അംശം കണ്ടെത്തിയതുകൊണ്ട് ഗവേഷകര്‍ ഒരു പ്രത്യേക phthalate ആയ benzyl butyl phthalate (BBP)ന് കൊഴുപ്പ് കോശങ്ങളില്‍ എത്രമാത്രം അടിഞ്ഞുകൂടുന്നു എന്ന് കണ്ടെത്താനായി ശ്രമം നടത്തി. അവരുടെ ഗവേഷണ ഫലം Toxicology in Vitro യില്‍ വന്നു.

BBP ന്റെ ഫലം ഒരു environmental endocrine disruptor ആയ bisphenol A (BPA) യുമായി താരതമ്യം ചെയ്തു. കൊഴുപ്പ് കോശം എങ്ങനെ വളരണമെന്ന് തീരുമാനിക്കുന്ന adipogenesis ല്‍ BPA ക്ക് പങ്കുണ്ട്. BPA യെ പോലുള്ള ഒരു പ്രതികരണമാണ് BBPക്ക് ഉണ്ടായത്. രണ്ട് രാസവസ്തുക്കളും lipid തുള്ളികള്‍ കൂടിച്ചേരുന്നതിന് പ്രേരിപ്പിക്കും. എന്നിരുന്നാലും BBPയുള്ള കോശങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള തുള്ളികള്‍ വലുതായിരുന്നു. അതായത് BBP സമ്പര്‍ക്കം പൊണ്ണത്തടിയിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം.

— സ്രോതസ്സ് news.uga.edu | 2016

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )