മൊണ്‍സാന്റോക്ക് ഫ്രാന്‍സ് പിഴ ചുമത്തി

അമേരിക്കന്‍ സ്ഥാപനമായ Monsanto നിയമവിരുദ്ധമായി പൊതുരംഗത്തെ പ്രമുഖര്‍, മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകര്‍, സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ തുടങ്ങിയവരുടെ വിവരങ്ങള്‍ നിയമവിരുദ്ധമായി ശേഖരിച്ചതിന് ഫ്രാന്‍സിന്റെ വ്യക്തിപരമായ ഡാറ്റ സംരക്ഷ ഏജന്‍സി ബുധനാഴ്ച പിഴ ശിക്ഷ കൊടുത്തു. തങ്ങളുടെ വിവാദപരമായ കീടനാശിനിക്ക് അനുകൂലമായ പിന്‍തുണ നേടിയെടുക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായാണ് മൊണ്‍സാന്റോ അത് ചെയ്തത്. ജര്‍മ്മന്‍ രാസവസ്തു വമ്പനായ Bayer ആണ് മൊണ്‍സാന്റോയുടെ ഉടമകള്‍. നിരീക്ഷണ പട്ടികയെക്കുറിച്ച് ജനങ്ങളെ അറിയിക്കുന്നതില്‍ അവര്‍ പരാജയപ്പെട്ടു. കളനാശിനിയായ glyphosate നെക്കുറിച്ചുള്ള ചൂടുപിടിച്ച ചര്‍ച്ചകള്‍ നടക്കുന്ന സമയത്തായിരുന്നു ഇത്. മൊണ്‍സാന്റോക്ക് $4.73 ലക്ഷം ഡോളറാണ് CNIL ഏജന്‍സി ചാര്‍ത്തിയത്.

— സ്രോതസ്സ് france24.com | 28/07/2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )