ആമസോണ്‍ ജോലിക്കാരുടെ അവസ്ഥ മെച്ചപ്പെടുത്താനായി കാലിഫോര്‍ണിയ നിയമം പാസാക്കി

ഉത്പാദനക്ഷമത പിന്‍തുടരുന്നത്, “time off-task” ഉള്ള ശിക്ഷ നിരോധിക്കുന്നത്, ഒക്കെ കമ്പനികള്‍ സര്‍ക്കാരിനോടും തങ്ങളുടെ ജോലിക്കാരോടും തുറന്ന് പറയണം എന്ന് ആവശ്യപ്പെടുന്ന Assembly Bill 701 സംസ്ഥാന സെനറ്റ് പാസാക്കി. വെള്ളിയാഴ്ച സംസ്ഥാന അസംബ്ലിയില്‍ അത് പാസാക്കുമെന്ന് കരുതുന്നു. പരാതി പറയുന്ന തൊഴിലാളികളോട് പ്രതികാരം ചെയ്യുന്നതിനെ ഇത് കമ്പനികളെ തടയും.
74% ആമസോണ്‍ തൊഴിലാളികള്‍ ക്വാട്ട പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ കഴയില്ല എന്ന ഭയത്താല്‍ bathroom breaks ഒഴുവാക്കുന്നു എന്ന് Organise എന്ന തൊഴിലാളി അവകാശ പ്ലാറ്റ്ഫോം നടത്തിയ സര്‍വ്വേയില്‍ 2018 ല്‍ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. പകുതിയിലധികം ജോലിക്കാരും വിഷാദരോഗം അനുഭവിക്കുന്നു എന്നും സര്‍വ്വേയില്‍ പറഞ്ഞു. മറ്റ് തൊഴിലാളികളേക്കാള്‍ 80% കൂടുതല്‍ ആമസോണ്‍ തൊഴിലാളികള്‍ ഗൌരവകരമായ മുറിവുകള്‍ അനുഭവിക്കുന്നവരാണ്. 2020 ല്‍ ആമസോണിന്റെ മൊത്തം വരുമാനം $2130 കോടി ഡോളറായിരുന്നു. മുമ്പത്തെ വര്‍ഷത്തേക്കാള്‍ $1000 കോടി ഡോളര്‍ കൂടുതലാണിത്. revenue $38600 കോടി ഡോളറില്‍ അധികമാണ്. കോവിഡിന് ഇടയില്‍ ആമസോണിന്റെ ലാഭം കുതിച്ചുയരുകയും ജെഫ് ബീസോസ് $7000 കോടി ഡോളര്‍ കൂടുതല്‍ സമ്പന്നനായി.

— സ്രോതസ്സ് commondreams.org | Sep 10, 2021

[ആമസോണില്‍ നിന്ന് സാധനങ്ങള്‍ വാങ്ങരുത്. പ്രാദേശിക കടകളില്‍ നിന്ന് നോട്ട് കൊടുത്ത് സാധനം വാങ്ങൂ.]

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )