മനുഷ്യവംശം നശിച്ചു എന്നാണ് പകുതിയിലധികം കുട്ടികളും കരുതുന്നത്

ഉയരുന്ന താപനില, വെള്ളപ്പൊക്കം, അസ്ഥിര കാലാവസ്ഥ തുടങ്ങിയവ കുട്ടികള്‍ ഇപ്പോള്‍ അഭിമുഖീകരിക്കുകയാണ്. പരിസ്ഥിതി പ്രശ്നം ലോകം മൊത്തം കുട്ടികളില്‍ വ്യാപകമായി മാനസിക സമ്മര്‍ദ്ദം ഉണ്ടാക്കുന്നു എന്ന് വലിയ ഒരു പഠനം കാണിക്കുന്നു. അമേരിക്ക, ബ്രിട്ടണ്‍, ഫിന്‍ലാന്റ് തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള ഗവേഷകര്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ തങ്ങളുടെ ദൈനംദിന ജീവിതത്തേയും പ്രവര്‍ത്തനശേഷിയേയും കാലാവസ്ഥാ ആകാംഷ ബാധിക്കുന്നു എന്ന് 45% കൌമാരക്കാര്‍ പറഞ്ഞു. പ്രതികരിക്കുന്നതില്‍ തങ്ങളുടെ സര്‍ക്കാരുകളുടെ പരാജയവുമായി കൌമാരക്കാരുടെ ആകാംഷ നേരിട്ട് ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. Lancet Planetary Health വന്ന ഈ പഠനം 16 – 25 വയസ് പ്രായമുള്ള 10,000 പേരുടെ സര്‍വ്വേ എടുത്തു.

— സ്രോതസ്സ് grist.org | Sep 14, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )