ആന്‍ഡ്രോയിഡ് മാറ്റംവരുത്തലിനെ തടയുന്നതിന്റെ പേരില്‍ തെക്കന്‍ കൊറിയ ഗൂഗിളിന് പിഴയടിച്ചു

തെക്കന്‍ കൊറിയയിലെ antitrust നിയന്ത്രണ അധികാരികള്‍ Alphabet Inc ന്റെ ഗൂഗിളിന് $17.7 കോടി ഡോളര്‍ പിഴ അടിച്ചു. അവരുടെ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തിന് മാറ്റം വരുത്തുന്നത് തടഞ്ഞതിന്റെ പേരിലാണ് ഇത്. ഒരു മാസത്തിനിടക്ക് രാജ്യത്ത് ഇത് രണ്ടാം തവണയാണ് അമേരിക്കന്‍ സാങ്കേതിക വമ്പന് തിരിച്ചടിയുണ്ടായിരിക്കുന്നത്. Korea Fair Trade Commission (KFTC) പറഞ്ഞു. കമ്പോള സ്ഥാനത്തിന്റെ ദുരുപയോഗം വഴി ഉപകരണ നിര്‍മ്മാതാക്കളുമായുള്ള ഗൂഗിളിന്റെ കരാര്‍ മൊബൈല്‍ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റ കമ്പോളത്തിലെ മല്‍സരത്തെ തടയുന്നതാണ്. കഴിഞ്ഞ ഓഗസ്റ്റിലാണ് നിയമം പാസാക്കിയത്. ഗൂഗിള്‍ പോലുള്ള ആപ്പ് സ്റ്റോര്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്നവര്‍ സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ നിര്‍മ്മാതാക്കളോട് അവരുടെ സ്വന്തം പണമടക്കല്‍ സംവിധാനം ഉപയോഗിക്കുന്നത് തടയുന്നു. അത് ഫലത്തില്‍ സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ നിര്‍മ്മാതാക്കളെ in-app വാങ്ങലുകളില്‍ കമ്മീഷന്‍ വാങ്ങുന്നത് തടയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് reuters.com | Sep 15, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )