കാലാവസ്ഥ പ്രശ്നം ദശലക്ഷങ്ങളെ തട്ടിക്കൊണ്ട് പോലിലും അടിമത്തിലും തള്ളുന്നു

വടക്കന്‍ ഘാനയിലെ വരള്‍ച്ച ചെറുപ്പക്കാരായ സ്ത്രീപുരുഷരെ പ്രധാന നഗരങ്ങളിലേക്ക് കുടിയേറാനായി പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു എന്ന് International Institute for Environment and Development (IIED) യിലേയും Anti-Slavery International യിലേയും ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെത്തി. ചുമട്ടുതൊഴിലാളികളായി ജോലിചെയ്യുന്ന ധാരാളം സ്ത്രീകള്‍ തട്ടിക്കൊണ്ട് പോലിലും, ലൈംഗിക ചൂഷണത്തിലും, കട ബന്ധനത്തിലും അകപ്പെടാനുള്ള അപകടസാദ്ധ്യതയിലാണ്. വലിയ കടം തിരിച്ചടക്കാനായി ജോലിയില്‍ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്ന ജോലിക്കാരെ ഉണ്ടാക്കുന്ന ആധുനിക അടിമത്തമാണ് കട ബന്ധനം. ഇന്‍ഡ്യയുടേയും പാകിസ്ഥാനിന്റേയും അതിര്‍ത്തിയിലെ സുന്ദര്‍ബനില്‍ സംഭവിക്കുന്ന വലിയ കൊടുംകാറ്റ് മണ്‍തിട്ടയില്‍ വെള്ളപ്പൊക്കമുണ്ടാക്കുന്നു. അത് കൃഷിചെയ്യാനുള്ള ഭൂമി കുറയുന്നതിന് കാരണമാകുന്നു. തീവൃ കാലാവസ്ഥ സംഭവങ്ങള്‍ പരിസ്ഥിതി നാശമുണ്ടാക്കുന്നു. സ്വന്തം വീടുകള്‍ ഉപേക്ഷിച്ച് നാടുവിടാന്‍ അത് ആളുകളെ നിര്‍ബന്ധിക്കുന്നു. അങ്ങനെ അവര്‍ തട്ടിക്കൊണ്ട് പോകലിനും, ചൂഷണത്തിനും അടിമത്തത്തിനും അകപ്പെടാന്‍ സാദ്ധ്യതയുണ്ടാക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് theguardian.com | 20 Sep 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )