നാലഞ്ച് തരം ആളുകളാണ് ആധാറിനെ പിന്‍തുണക്കുന്നത്

1. അത് പ്രവര്‍ത്തിക്കും എന്നും നാശമൊന്നും ഉണ്ടാക്കില്ലെന്നും “കള്ളന്‍മാരായ” മൊത്തം ഇന്‍ഡ്യക്കാര്‍ക്കുള്ള മരുന്നാണെന്നും വിശ്വസിക്കുന്ന ശുദ്ധഗതിക്കാര്‍.

2. രണ്ട് പരിഹാരങ്ങളുടെ ഭ്രമിച്ച ടെക് വിഢികള്‍. അവര്‍ക്ക് കോഡ് എഴുതാന്‍ കഴിയുന്നതുകൊണ്ട് ജീവിതത്തിന്റെ ഉത്തരങ്ങള്‍ അവരുടെ പക്കലുണ്ടെന്നാണ് അവര്‍ കരുതുന്നത്. പ്രായോഗിക യാഥാര്‍ത്ഥ്യം, ജനങ്ങള്‍, മനുഷ്യാവകാശം, മാംസത്തിലും രക്തത്തിലും അവരുടെ “സൃഷ്ടികളുടെ” മാരകമായ ഫലം എന്നിവയെക്കുറിച്ച് കാണാന്‍ കഴിയാത്തവരാണ് അവര്‍. മിക്ക ടെക്കികളും ആധാറുമായി ബന്ധപ്പെട്ടവരാണ്.

3. പണക്കാരായ ടെക് സാറുമാര്‍. അമിതമായ പണവും ദൈവ complex. മറ്റെല്ലാവര്‍ക്കും എന്താണ് നല്ലതെന്ന് അവര്‍ക്ക് അറിയാം. പ്രായോഗികമായ തെളിവുകള്‍ അവര്‍ക്ക് ലളിതമായി അസൌകര്യമാണ് (അല്ലെങ്കില്‍ അസൂയാലുക്കളായ എതിരാളി ആണ്). ആധാറിന് പിറകിലെ പ്രത്യക്ഷമായ നീക്കം നടത്തുന്നവര്‍. (വളരെ കൗശലപൂര്‍വ്വം കൈകാര്യം ചെയ്യപ്പെട്ടവരാണ് അവര്‍ എന്നതുകൊണ്ടാണ് പ്രത്യക്ഷമായത് എന്ന് പറയാന്‍ കാരണം.)

4. shadowy masterminds, യഥാര്‍ത്ഥ കാര്യം നീക്കുന്നവര്‍. ആരെന്ന് അറിയില്ല, എന്നാല്‍ തീര്‍ച്ചയായും കൃത്രിമിപ്പണിയിലും സമ്മര്‍ദ്ദത്തിലും വിദഗ്ദ്ധരായവര്‍. വിദേശ കൈകളോ, പ്രാദേശിക രാഷ്ട്രീയക്കാരോ, രഹസ്യാന്വേഷണ വകുപ്പുകളോ, ബിസിനസ് ഉന്നതരോ, ലോക ബാങ്കോ, CIA, NSA, xyz… ആരും ആകാം. ഇത് നേരിടുന്ന രാജ്യം ഇന്‍ഡ്യ മാത്രമല്ല.

5. വ്യാകുലതയില്ലാത്ത വ്യക്തികള്‍. സംഖ്യയുടെ വലിപ്പത്താല്‍ മാത്രം മിക്കവാറും ഏറ്റവും അപകടകാരികള്‍. അവകാശങ്ങളെക്കുറിച്ചോ, വ്യക്തിത്വത്തെക്കുറിച്ചോ ശ്രദ്ധിക്കാത്തവര്‍. മറ്റുള്ളവരുടെ അനുഭവത്തില്‍ നിന്ന് അവര്‍ ഒന്നും പഠിക്കില്ല. ഇതിനെയെല്ലാം വെറും ചെറിയ അസൌകര്യമായി കാണ്ട് പെട്ടെന്ന് ഒഴുവാക്കിക്കളയമാമെന്ന് കരുതുന്നവര്‍.

— സ്രോതസ്സ് BharatVarma3

ആധാറിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതല്‍ വായിക്കൂ →

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )