9 വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കകം പ്ലാസ്റ്റിക്ക് നമ്മേ നശിപ്പിക്കും

അന്തരീക്ഷത്തിലെ CO2 ന്റെ നില കുറക്കുന്ന കാര്യത്തില്‍ നമ്മളില്‍ മിക്കവരും മുഴുകിയിരിക്കുമ്പോള്‍ വേറൊരു കൂട്ടം ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ മറ്റൊരു വില്ലനെ ശ്രദ്ധിക്കുകയാണ്. പ്ലാസ്റ്റിക്ക് കൊണ്ടുള്ള നാശം ഇല്ലാതാക്കാന്‍ നമുക്ക് ഇനി 9 വര്‍ഷങ്ങളേയുള്ളു എന്ന് Plastic Health Summit 2021 ല്‍ നടന്ന ചര്‍ച്ചകള്‍ പറയുന്നു. Plastic Soup Foundation നാണ് ഒരു ദിവസത്തെ ശില്‍പ്പശാല ഒക്റ്റോബര്‍ 21 ന് ആംസ്റ്റര്‍ഡാമില്‍ സംഘടിപ്പിച്ചത്. പ്ലാസ്റ്റിക് മാലിന്യത്തെ ഒരു പൊതുജനാരോഗ്യ അടിയന്തിരാവസ്ഥയാണെന്ന് പ്രഖ്യാപിക്കണമെന്ന് അവര്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇപ്പോള്‍ നാം പ്രവര്‍ത്തിച്ചില്ലെങ്കില്‍ പ്ലാസ്റ്റിക് മലിനീകരണം കൊണ്ട് ഭൂമിക്കും മനുഷ്യനും ഉണ്ടാവുന്ന ദോഷങ്ങള്‍ 2030ഓടെ ഇല്ലാതാക്കാന്‍ പറ്റാത്ത നിലയിലെത്തും. Plastic Soup Foundation ന്റെ ആസ്ഥാനം നെതര്‍ലാന്‍ഡ്സിലാണ്. “പ്ലാസ്റ്റിക് സൂപ്പ് സുനാമി എത്രയും വേഗം അവസാനിപ്പിക്കുക!” എന്നതാണ് അവരുടെ മുദ്രാവാക്യം.

https://www.plasticsoupfoundation.org/en/

— സ്രോതസ്സ് inhabitat.com | Oct 25, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )