ജര്‍മ്മനിയിലെ ഒരു സംസ്ഥാനം വിന്‍ഡോസിനോട് സലാം പറയുന്നു

ജര്‍മ്മനിയുടെ വടക്കുള്ള ഒരു സംസ്ഥാനമായ Schleswig-Holstein പൂര്‍ണ്ണമായും സ്വതന്ത്ര സോഫ്റ്റ്‌വെയറുകളിലേക്ക് മാറാന്‍ പദ്ധതിയിടുന്നു. നടപ്പാക്കിക്കഴിഞ്ഞാല്‍ പ്രാദേശിക സര്‍ക്കാര്‍ വിന്‍ഡോസും, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ഓഫീസും, സൂമും മറ്റ് കുത്തക സോഫ്റ്റ്‌വെയറുകളും നീക്കം ചെയ്ത് ഗ്നൂ ലിനക്സും, ലിബ്രെ ഓഫീസും, ജിറ്റ്സിയും പകരം വെക്കും. 2026 ആകുമ്പോഴേക്കും സര്‍ക്കാര്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരും അദ്ധ്യാപകരുള്‍പ്പടെയുള്ള മറ്റ് ജോലിക്കാരും ഉപയോഗിക്കുന്ന 25,000 കമ്പ്യൂട്ടറുകളില്‍ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ഓഫീസിനെ നീക്കം ചെയ്ത് ലിബ്രെ ഓഫീസ് സ്ഥാപിക്കും. വിന്‍ഡോസിന് പകരം ഗ്നൂ ലിനക്സും.

— സ്രോതസ്സ് fossforce.com | Nov 23, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )