ബ്രിട്ടണിലെ സ്ത്രീഹത്യ സെന്‍സസ്

ലോകം മൊത്തം സ്ത്രീകള്‍ക്കെതിരെ മാരക അക്രമം വര്‍ദ്ധിച്ച് വരുകയാണ്. നവംബര്‍ 2020 ന് ബ്രിട്ടണിലെ സംഘടനയായ Femicide Census ഒരു ദശാബ്ദക്കാലത്തെ റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. അത് പ്രകാരം “പുരുഷ പങ്കാളിയോ മുമ്പത്തെ പങ്കാളിയോ നാല് ദിവസത്തില്‍ ഒരു സ്ത്രീ കൊലചെയ്യപ്പെടുന്നു.” പ്രണയബന്ധത്തിന് പുറത്തുള്ള കൊലപാതകങ്ങളെക്കൂടി കണക്കാക്കിയാല്‍ മൂന്ന് ദിവസത്തില്‍ ഒരു സ്ത്രീ കൊല്ലപ്പെടുന്ന എന്ന തോതില്‍ ആ സംഖ്യ വര്‍ദ്ധിക്കുകയാണ്. സ്ത്രീകളുടെ നേരത്തെയുള്ള മരണത്തിന്റെ ഒരു പ്രധാന കാരണം എന്ന് ആഗോളമായി തിരിച്ചറിയപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ഈ കൊലപാതകങ്ങളെ ഒറ്റപ്പെട്ട സംഭവങ്ങള്‍ എന്നാണ് പോലീസും നിയമനിര്‍മ്മാതാക്കളും സാധാരണ കണക്കാക്കൂന്നത് എന്ന് Femicide Census പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് projectcensored.org | Nov 9, 2021

[സിനിമയിലും ചാനലിലും സാമൂഹ്യ മാധ്യമങ്ങളിലും സ്ത്രീയെ ഒരു ഉപഭോഗവസ്തുവായി പ്രചരിപ്പിക്കുന്നടത്തോളം കാലം ഈ അക്രമം കൂടിവരും. അവയേയും സ്ത്രീ സെലിബ്രിറ്റികളേയും(അവര്‍ തെറ്റായ റോള്‍മാതൃകകളാണ്) ബഹിഷ്കരിക്കുക എന്നതാണ് പരിഹാരം.]

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )