ബഫല്ലോയിലെ സ്റ്റാര്‍ബക്സ് തൊഴിലാളികള്‍ ഒരു യൂണിയനുണ്ടാക്കുകയാണ്

Buffalo, New York ലെ Elmwood Starbucks കടയിലെ തൊഴിലാളികളുടെ ചരിത്രപരമായ വിജയം. അവിടെ തൊഴിലാളികള്‍ ഒരു യൂണിയനുണ്ടാക്കാനുള്ള പ്രവര്‍ത്തി വിജയകരമായി വോട്ടെടുപ്പോടെ തീരുമാനിച്ചു. അങ്ങനെ അമേരിക്കയിലെ 9,000 സ്ഥലത്ത് കടയുള്ള Starbucks’ ല്‍ ആദ്യമായി യൂണിയനുണ്ടാക്കുന്ന കടയായി അവര്‍ മാറി.

19 തൊഴിലാളികള്‍ യൂണിയന്‍ വേണമെന്നും 8 പേര്‍ വേണ്ട എന്നും വോട്ടു ചെയ്തു. ബഫല്ലോയിലെ മറ്റൊരു സ്ഥലത്തെ Starbucks കടയില്‍ യൂണിയന് വേണ്ടിയുള്ള വോട്ടെടുപ്പ് പരാജയപ്പെട്ടു. Buffalo വിമാനത്താവളത്തിലെ Starbucks കടയിലെ വോട്ടെടുപ്പിന്റെ ഫലം ഉറപ്പായിട്ടില്ല. അവിടെ യൂണിയന്‍ വേണമെന്ന് വോട്ട് ചെയ്തവരുടെ വോട്ടുകള്‍ വെല്ലുവിളിച്ചിരിക്കുകയാണ്. National Labor Relations Board (NLRB) ഈ വോട്ടുകള്‍ പരിശോധിക്കും. യൂണിയന്‍ തകര്‍ക്കാനുള്ള Starbucks ന്റെ ശ്രമങ്ങളെ തോല്‍പ്പിച്ചാണ് ബഫല്ലോയില്‍ വോട്ടെടുപ്പ് വിജയിച്ചത്. ഈ വിജയം രാജ്യത്തെ മറ്റ് കടകളിലേക്കും വ്യാപിക്കും. ഇതിനകം രണ്ട് Massachusetts Starbucks തൊഴിലാളികള്‍ യൂണിയനുണ്ടാക്കാനുള്ള പെറ്റീഷന്‍ NLRB ന് കൊടുത്തിരിക്കുകയാണ്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Dec 14, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )