കമ്പനിയുടെ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ബഹിഷ്കരിക്കാന്‍ സമരം ചെയ്യുന്ന കെല്ലോഗ് തൊഴിലാളികള്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നു

Kellogg’s ലെ 1,400 തൊഴിലാളികള്‍ രണ്ട് മാസമായി തുടര്‍ന്നും സമരം നടത്തുകയാണ്. മെച്ചപ്പെട്ട വേതനം, നല്ല തൊഴില്‍ ചുറ്റുപാടുകള്‍ എന്നിവക്കാണ് അവര്‍ സമരം ചെയ്യുന്നത്. കെല്ലോഗിന്റെ ഭക്ഷ്യധാന്യ നിലയ തൊഴിലാളികളിലെ ഭൂരിപക്ഷം പേരും കമ്പനിയുടെ 5-വര്‍ഷത്തെ കരാര്‍ തള്ളിക്കളഞ്ഞതിന് ശേഷം സമരം ചെയ്യുന്ന ജോലിക്കാര്‍ക്ക് പകരം പുതിയ സ്ഥിര ജോലിക്കാരെ എടുക്കും എന്ന് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച കമ്പനി പ്രഖ്യാപിച്ചു. 3% വര്‍ദ്ധനവായിരുന്നു ആ കരാറില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്.

കെല്ലോഗ്സിന്റെ പ്രഖ്യാപനം രാജ്യം മൊത്തം വലിയ പ്രതിഷേധമുണ്ടാക്കി. കെല്ലോഗ്സ് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ബഹിഷ്കരിക്കണമെന്ന് മിക്കവരും ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

ഒക്റ്റോബര്‍ മുതല്‍ Michigan, Nebraska, Pennsylvania, Tennessee എന്നിവിടങ്ങളിലെ നിലയങ്ങളിലെ ജോലിക്കാര്‍ സമരത്തിലാണ്. Froot Loops, Frosted Flakes ഉള്‍പ്പടെയുള്ള വലിയ പ്രചാരമുള്ള ഭക്ഷ്യധാന്യ ബ്രാന്റ് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നത് അവിടുള്ള ജോലിക്കാരാണ്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Dec 14, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )