രോഗങ്ങളുടെ കാര്യത്തില്‍ ലിംഗവ്യത്യാസത്തിന് കാര്യമുണ്ട്

അണുബാധ, മറ്റ് ആരോഗ്യ അവസ്ഥകള്‍ എന്നിവയില്‍ ലിംഗവ്യത്യാസത്തിന് കാര്യമുണ്ടെന്ന് University of Alberta നയിച്ച ഒരു പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. ശരീരത്തില്‍ ഓക്സിജന്‍ കൊണ്ടുപോകുന്ന പാകമായ ചുവന്ന രക്താണുക്കള്‍ കുറയുന്ന അവസ്ഥയായ അനീമിയ ഇരുമ്പിന്റെ കുറവോ രക്ത നഷ്ടമോ കാരണം ഉണ്ടാകുന്നതാണ്. അത് വ്യത്യസ്ഥ രോഗപ്രതിരോധ പ്രതികരണമാണ് സ്ത്രീകളിലും പുരുഷന്‍മാരിലുമുണ്ടാക്കുന്നത്. മാസം തോറുമുള്ള രക്ത നഷ്ടം, ഗര്‍ഭം, പ്രസവം തുടങ്ങിയവയാല്‍ അത് വ്യക്തമാണ്. ആര്‍ത്തവ ചക്രത്തിന് ശേഷം സ്ത്രീകളില്‍ അതിന് മുമ്പുള്ളതിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ പാകമാകാത്ത ചുവന്ന രക്താണുക്കളാണുള്ളത്. സ്ത്രീകള്‍ക്കും പുരുഷന്‍മാര്‍ക്കും വ്യത്യസ്ഥ physiology ഉം പ്രതിരോധ വ്യവസ്ഥയും ആണുള്ളത്. അതുകൊണ്ട് ഏത് ഗവേഷണത്തിലും clinical trial ഉം ഇക്കാര്യം പരിഗണിക്കണം.

— സ്രോതസ്സ് University of Alberta Faculty of Medicine & Dentistry | Oct 12, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )