രോഗികളുടേയും വയോജനങ്ങളുടേയും പീഡന പേടകം

ഒരാഴ്ചക്ക് മുമ്പ് തന്റെ ജയില്‍ “പീഡന പേടകം” ആണെന്ന് വിവരിച്ച അമേരിക്കന്‍ ആദിവാസി നേതാവായ Leonard Peltier ന് കോവിഡ് ബാധിച്ചു. ഫ്ലോറിഡയിലെ Coleman Federal Correctional Complex ജയിലില്‍ കഴിയുന്ന തനിക്കും മറ്റുള്ളവര്‍ക്കും കോവിഡ് വാക്സിന്‍ ലഭിച്ചില്ലെന്നും അവഗണയും അസ്ഥിരതയും അനുഭവിക്കുകയാണെന്നും ധാരാളം ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളനുഭവിക്കുന്ന Peltier പറഞ്ഞു.
“ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട അവഗണിക്കപ്പെട്ട സ്ഥിതി രോഗികളുടേയും വയോജനങ്ങളുടേയും ഒരു പീഡനപേടകം പോലെ തോന്നുന്നു,” എന്ന് Leonard Peltier പ്രസ്ഥാവനയില്‍ എഴുതി. വടക്കെ ഡക്കോട്ടയിലെ Lakota, Chippewa Native American ആണ് 77 വയസുള്ള ലിയോനാര്‍ഡ് പെല്‍റ്റിയര്‍. 46 വര്‍ഷങ്ങളായി അദ്ദേഹം (ചെയ്യാത്ത കുറ്റത്തിന്) ജയിലിലാണ്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Jan 31, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )