ഇന്‍ഡ്യയിലെ 97% വെബ് സൈറ്റുകളിലും ഗൂഗിളിന്റെ ട്രാക്കറുണ്ട്

ഇന്‍ഡ്യയിലെ 97% വെബ് സൈറ്റുകളിലും ഗൂഗിളിന്റെ ട്രാക്കറുണ്ട് എന്ന് പഠനം കണ്ടെത്തി. കഴിഞ്ഞ 5 വര്‍ഷത്തില്‍ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ആപ്പുകള്‍ സ്മാര്‍ട്ട് ഫോണിന്റെ ക്യാമറയുടേയും മൈക്രോഫോണിന്റേയും അനുവാദം ചോദിക്കുന്നതില്‍ 45% ല്‍ നിന്ന് 68% ഉം 28% ല്‍ നിന്ന് 54% വരെ വര്‍ദ്ധനവുണ്ടായിട്ടുണ്ട്. ഡാറ്റ സുരക്ഷ, സ്വകാര്യത സ്ഥാപനമായ Arrka നടത്തിയ ‘State of data privacy of Indian mobile apps and websites’ എന്ന പേരിലെ പഠനത്തിലാണ് ഇക്കാര്യം കൊടുത്തിരിക്കുന്നത്. 25 വ്യവസായങ്ങളിലെ 100 സ്ഥാപനങ്ങളുടെ 201 ഇന്‍ഡ്യന്‍ മൊബൈല്‍ ആപ്പുകളും വെബ് സൈറ്റുകളും ആണ് പഠനത്തിന് എടുത്തത്. കഴിഞ്ഞ 5 വര്‍ഷങ്ങളായി സ്വകാര്യത parametersനെ Arrka പരിശോധിക്കുകയായിരുന്നു. ഡാറ്റ പങ്കുവെക്കുന്നതില്‍ ഗൂഗിളാണ് ഏറ്റവും വലിയ മൂന്നാന്‍. പിറകില്‍ ഫേസ്‍ബുക്കുണ്ട്. ഗൂഗിളിന്റെ ട്രാക്കര്‍ 97% വെബ് സൈറ്റുകളിലും ഉണ്ട്. ഫേസ്‌ബുക്ക് 55% ഉണ്ട്. 42% ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ആപ്പുകളും ഡാറ്റ ഗൂഗിളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നു. ഫേസ്‌ബുക്കിന് 25% ആണ്.

— സ്രോതസ്സ് economictimes.indiatimes.com | Jan 31, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )